[Hỏi] Em Báo dưỡng sức sau sinh đã đủ thủ tục và dk chấp nhận mà 2. tháng rồi chưa thấy tiền về nên gọi cho ai và làm như thế nào?

• Tạo bởi Thu Thu
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Em Báo dưỡng sức sau sinh đã đủ thủ tục và dk chấp nhận mà 2. tháng rồi chưa thấy tiền về nên gọi cho ai và làm như thế nào để được biết bao giờ tiền về ạ. Các ah chị tư vấn giúp e với
E cảm ơn
Chào bạn, nếu hồ sơ của bạn đã được bảo hiểm thông báo chấp nhận thì bạn kiểm tra như sau nhé:
1. Bạn gọi điện lên co quan BHXH mà kết nối với bộ phận kế toán và hỏi xem mã hồ sơ của bạn đã được thanh toán chưa họ sẽ kiểm tra cho bạn nhé.
2. Bạn có thể vào app VssID của người lao động làm dưỡng sức đó để kiểm tra trạng thái nhé bạn
19/3/21
1,768
24
38
Em Báo dưỡng sức sau sinh đã đủ thủ tục và dk chấp nhận mà 2. tháng rồi chưa thấy tiền về nên gọi cho ai và làm như thế nào để được biết bao giờ tiền về ạ. Các ah chị tư vấn giúp e với
E cảm ơn
Chào bạn, nếu hồ sơ của bạn đã được bảo hiểm thông báo chấp nhận thì bạn kiểm tra như sau nhé:
1. Bạn gọi điện lên co quan BHXH mà kết nối với bộ phận kế toán và hỏi xem mã hồ sơ của bạn đã được thanh toán chưa họ sẽ kiểm tra cho bạn nhé.
2. Bạn có thể vào app VssID của người lao động làm dưỡng sức đó để kiểm tra trạng thái nhé bạn

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
E cảm ơn
Chào bạn, bạn đã gọi lên số của cơ quan BHXH quận nơi công ty bạn đang đóng chưa? Bạn lên mạng tìm số và gọi lên hỏi bạn nhé, nhưng phải đọc mã hồ sơ họ tra cho là xem giải quyết được đến đâu rồi. Khả năng cao là hồ sơ của bạn đã chuyển bộ phận kế toán rồi bạn ạ, nếu gọi thì hỏi sang bộ phận kế toán nữa bạn nhé