[Hỏi] E tra trong ứng dụng thấy báo đóng đủ nhưng Nta phát tờ rời cho e từ năm 2017 lên bị thiếu 2 năm đầu vậy có bị sao k mấy anh chị?

• Tạo bởi Ngân Liễu
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
N

Ngân Liễu

Guest
Cho e hỏi, E làm cty được 6 năm 1 tháng nhưng Nta phát tờ rời thiếu cho e 2 năm đầu là năm 2015 (thiếu tháng 12) và 2016 (thiếu tháng 7 va tháng 12).
Mà e hỏi bên trợ lý mà trợ lý nói k sao.
Kêu e tải về ứng dụng viss này để tra , e tra trong đây thấy báo đóng đủ nhưng Nta phát tờ rời cho e từ năm 2017 lên bị thiếu 2 năm đầu vậy có bị sao k mấy anh chị?

Bình luận hay nhất
Cho e hỏi, E làm cty được 6 năm 1 tháng nhưng Nta phát tờ rời thiếu cho e 2 năm đầu là năm 2015 (thiếu tháng 12) và 2016 (thiếu tháng 7 va tháng 12).
Kêu e tải về ứng dụng viss này để tra , e tra trong đây thấy báo đóng đủ nhưng Nta phát tờ rời cho e từ năm 2017 lên bị thiếu 2 năm đầu vậy có bị sao k mấy anh chị?
Chào em, nếu trên sổ của em mà thấy ghi nhân thời gian đóng BHXH không đúng, không đủ thì em phải đề nghị công ty làm thủ tục điều chỉnh lại nhé, nếu khong điều chỉnh mai mốt đi làm hồ sơ này nọ là không được cơ quan BHXH chấp nhận giải quyết đâu. Em nên đi giải quyết sớm đi nhé.
19/3/21
1,768
24
38
Chào em, nếu trên sổ của em mà thấy ghi nhân thời gian đóng BHXH không đúng, không đủ thì em phải đề nghị công ty làm thủ tục điều chỉnh lại nhé, nếu khong điều chỉnh mai mốt đi làm hồ sơ này nọ là không được cơ quan BHXH chấp nhận giải quyết đâu. Em nên đi giải quyết sớm đi nhé.

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
CHÀO BẠN, nếu giấy tờ của bạn ghi nhận thiếu thời gian đóng như vậy là phải đi sửa đó bạn, vì hiện tại bây giờ bảo hiểm điện tử đã phát triển nhưng mà họ vẫn xem và ghi nhận chính trên sổ giấy, kê cả bạn tra trên hệ thông đủ và đúng nhưng tren sổ không đủ và đúng thì vẫn không làm được gì đâu bạn nha. Vậy bạn đề nghi công ty sửa đi nhé bạn

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Nhưng mà giờ em yêu cầu công ty làm hay sao chị? E thay ko trùng vs trên ứng dụng nên có nói trợ lý ma ho cứ ns ko sao, giờ e phải làm sao ạ
Trời ơi, mệt với bên công ty thật, chị cũng chẳng biết làm sao giờ, bên nhân sự bảo thủ thế/ Em nói là, em gọi lên BHXH quận họ trả lời thế, kêu chị làm hò sơ lên BHXH sửa cho em.

19/3/21
1,768
24
38
Nhưng mà giờ em yêu cầu công ty làm hay sao chị? E thay ko trùng vs trên ứng dụng nên có nói trợ lý ma ho cứ ns ko sao, giờ e phải làm sao ạ
Chào bạn, hiện tại tất cả các hồ sơ, thủ tục chế độ đều yêu cầu sổ BHXH. Vậy sổ BHXH là căn cứ để bên BHXH căn cứ giải quyết hồ sơ cho bạn. Nếu sổ không đúng hoặc không đầy đủ quá trình đóng bảo hiểm thì bên BHXH sẽ không giải quyết cho bạn đâu bạn nhé.
Nhờ công ty làm hồ sơ sửa cho em nhé, dễ mà, công ty làm còn nhanh, mai mốt em nghỉ việc mà tự đi làm còn khổ nữa

Sửa lần cuối:

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới