[Hỏi] E Tham Gia Bảo Hiểm Thất Nghiệp Được 2năm 7 Tháng....e Lấy Thất Nghiệp 3 Tháng .vậy E Muốn Tham Gia Hỗ Trợ Nghị Quyết 116 Thì E Còn Bn Tháng?

• Tạo bởi Quốc chính
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
19/3/21
1,768
24
38
Mọi ng cho e hỏi với ak .: E tham gia bảo hiểm thất nghiệp được 2năm 7 tháng....e lấy tiền bảo hiểm thất nghiệp ĐK 3 tháng .vậy e muốn tham gia hỗ trợ nghị quyết 116 thì e còn bao nhiêu tháng nữa ak......mọi ng giúp e với ak
Chào em em đóng 2 năm 7 tháng, em được hưởng 3 tháng thất nghiệp, mỗi một tháng hưởng trợ cấp thất nghiệp là em bị trừ đi 12 tháng đóng BHTN ấy em, nên 3 tháng hưởng là trừ đi 36 tháng thất nghiệp đóng. Vậy nên là em đã trừ hết rồi không còn tháng nào bảo lưu nữa đâu nên không được nhận trợ cấp theo nghị quyết 116 nữa em nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mọi ng cho e hỏi với ak .: E tham gia bảo hiểm thất nghiệp được 2năm 7 tháng....e lấy tiền bảo hiểm thất nghiệp ĐK 3 tháng .vậy e muốn tham gia hỗ trợ nghị quyết 116 thì e còn bao nhiêu tháng nữa ak......mọi ng giúp e với ak
Chào em, muốn hưởng trợ cấp thất nghiệp theo nghị quyết 116 thì em phải còn thời gian đóng bảo hiểm thất nghiệp chưa hưởng thì mới được nhận. trước em đóng tổng là 2 năm 7 tháng là 31 tháng BHTN. Sau đó em được nhận 3 tháng thất nghiệp, mỗi tháng hưởng thất nghiệp em bị trừ đi 12 tháng đóng, 3 tháng nhận trừ đi 36 tháng đóng. 31 tháng -36 tháng là hết ròi em nhé. Nên em không được nhận trợ cấp theo nghị quyết 116 nữa đâu.

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới