[Hỏi] E Sinh Tháng 11 Tới Nay Bảo Hiểm Vẫn Chưa Giải Quyết Thai Sản Cho E. Lúc Trước E Dạy Ở Trường Đk 9 Tháng,xong E Nhờ Cty Ng Quen Để Đóng Bảo Hiểm...

• Tạo bởi Quyen Ly
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Q

Quyen Ly

Guest
Mọi người cho e hỏi với ạ. E sinh tháng 11 tới nay bảo hiểm vẫn chưa giải quyết thai sản cho e. Lúc trước e dạy ở trường đk 9 tháng,xong e nhờ cty ng quen để đóng bảo hiểm tới khi sinh. Tới nay kế toán cty đó nói cty nợ thuế gì đó với cần người báo tăng thì bảo hiểm mới giải quyết cho e. E phải hỗ trợ 2tr đóng thuế cho cty đó. Mn cho e hỏi vậy e phải làm sao ạ

19/3/21
1,768
24
38
Mọi người cho e hỏi với ạ. E sinh tháng 11 tới nay bảo hiểm vẫn chưa giải quyết thai sản cho e. Lúc trước e dạy ở trường đk 9 tháng,xong e nhờ cty ng quen để đóng bảo hiểm tới khi sinh. Tới nay kế toán cty đó nói cty nợ thuế gì đó với cần người báo tăng thì bảo hiểm mới giải quyết cho e. E phải hỗ trợ 2tr đóng thuế cho cty đó. Mn cho e hỏi vậy e phải làm sao ạ
Chào em, không có quy định nào thế đâu em ạ, em gửi tiền công ty đóng công ty cầm tiền của em rồi mà còn không đóng tiền bảo hiểm cho em đấy thôi, do đó không có khoản nào mà em phải đóng để lấy tiền bảo hiểm đâu em ạ. Em đừng đóng không tiền mất tật mang nhé.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, chị nghĩ bên kế toán đang vòi tiền em để làm đó, và chị nghĩ khả năng cao là em bị thanh tra thai sản đó em ạ, vậy nên nếu công ty không giải trình được thì tiền thai sản của em cứ bị treo ở đó thôi à. Cũng mệt phế em ạ, hỏi kỹ kế toán xem thế nào nhé