[Hỏi] E Nộp Hs Lên Bhxh Và Đã Dc Xử Lí Xong. Kiểm Tra Trong App Thì Đã Hiện Số Tiền Dc Hưởng. Quyết Định Hưởng Là Ngày 13/9. Khi Nào Dc Nhận Tiền?

• Tạo bởi Huyền Mẹo
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
H

Huyền Mẹo

Guest
Mọi người cho e hỏi chút. E nộp hs lên bhxh và đã dc xử lí xong. Kiểm tra trong app thì đã hiện số tiền dc hưởng. Quyết định hưởng là ngày 13/9 . Vậy cho e hỏi khi nào e mới nhận dc tiền vào tài khoản ạ? Tại tính từ lúc nộp hs đến nay là 13 ngày r ạ.

Bình luận hay nhất
Mọi người cho e hỏi chút. E nộp hs lên bhxh và đã dc xử lí xong. Kiểm tra trong app thì đã hiện số tiền dc hưởng. Quyết định hưởng là ngày 13/9 . Vậy cho e hỏi khi nào e mới nhận dc tiền vào tài khoản ạ? Tại tính từ lúc nộp hs đến nay là 13 ngày r ạ.
Chào em, theo quy định của luật bảo hiểm thì trong 10 ngày làm việc là phải trả tiền cho em rồi nhưng do hiện tại là đang dịch nên các khâu có thể sẽ có thể lâu hơn em nhé. Tầm 2 - 3 tuần trở ra em nhé.
19/3/21
1,768
24
38
Chào em, theo quy định của luật bảo hiểm thì trong 10 ngày làm việc là phải trả tiền cho em rồi nhưng do hiện tại là đang dịch nên các khâu có thể sẽ có thể lâu hơn em nhé. Tầm 2 - 3 tuần trở ra em nhé.

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Bạn nhận bảo hiểm xã hội một lần à, phải 14 ngày lf việc trở ra nhé bạn. Vì đang dịch nên họ chi trả cũng lâu bạn ạ

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới