[Hỏi] E nộp hồ sơ hưởng bhxh 1l thì đc trả kết quả. Vậy mình tiếp tục gửi giấy tờ có liên quan về BHXH địa phương ko hay là như vậy là đã xong hồ sơ ạ?

• Tạo bởi Quang Công
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Q

Quang Công

Guest
Chào anh/ chị,
Em có nộp BHXH 1 lần ở BHXH địa phương nhưng đã trả về do có 2 sổ phải làm thêm đơn để nộp sổ gửi về Văn phòng BHXH, Cỡ 1 tuần thì đc trả kết quả về. Vậy thì mình có tiếp tục gửi tất cả giấy tờ có liên quan về BHXH địa phương ko hay là như vậy là đã xong hồ sơ ạ.
Nhờ anh/ chị giúp đỡ ạ. Em xin cám ơn.

Bình luận hay nhất
Chào anh/ chị,
Em có nộp BHXH 1 lần ở BHXH địa phương nhưng đã trả về do có 2 sổ phải làm thêm đơn để nộp sổ gửi về Văn phòng BHXH, Cỡ 1 tuần thì đc trả kết quả về. Vậy thì mình có tiếp tục gửi tất cả giấy tờ có liên quan về BHXH địa phương ko hay là như vậy là đã xong hồ sơ ạ.
Chào em, nếu em đã làm đơn để gộp 2 sổ BHXH là xong rồi nhé. Giờ chỉ còn 1 sổ BHXH duy nhất em sẽ nộp để làm thủ tục nhân tiền BHXH 1 lần em nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào anh/ chị,
Chào em, nếu em đã làm đơn để gộp 2 sổ BHXH là xong rồi nhé. Giờ chỉ còn 1 sổ BHXH duy nhất em sẽ nộp để làm thủ tục nhân tiền BHXH 1 lần em nhé

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
Chào anh/ chị,
Chào em, chị đọc mà không hiểu lắm: tức là của em đã gộp sổ xong rồi đúng không? Hiện sổ gộp xong là em đang cầm hay là BHXH trên đó đang cầm? Nếu em đang cầm thì em nộp lên đó để rút BHXH 1 lần thôi, còn nếu BHXH đang giữ thì họ sẽ giải quyết luôn BHXH 1 lần cho em