[Hỏi] E Nghỉ Việc 24/12 Đến 24/3 Này Là Tròn 3 Tháng Mà Cty Cũ Có Chốt Bhxh Cho E R Nhưng Chốt Đến T11 Thiếu T12 Giờ Phải Gửi Lại Bên Bh Chốt Lai...

• Tạo bởi Nguyễn Khiêm Phương
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
N

Nguyễn Khiêm Phương

Guest
Mọi người cho em hỏi chút a e nghỉ việc 24/12 đến 24/3 này là tròn 3 tháng mà cty cũ có chốt bhxh cho e r nhưng chốt đến t11 thiếu t12 giờ phải gửi lại bên bh chốt lai, vây giờ em lấy tờ chốt đến t11 kia đi lam bhtn trước được không a?

19/3/21
1,768
24
38
Mọi người cho em hỏi chút a e nghỉ việc 24/12 đến 24/3 này là tròn 3 tháng mà cty cũ có chốt bhxh cho e r nhưng chốt đến t11 thiếu t12 giờ phải gửi lại bên bh chốt lai, vây giờ em lấy tờ chốt đến t11 kia đi lam bhtn trước được không a?
Chào em, có thể là công ty em đang chốt sổ bảo hiểm sai đó em ạ, nên mới phải gửi lên bảo hiểm để họ chốt lại cho. Do đó,tờ đến tháng 11 kia là không làm được thất nghiệp đâu nhé, phải chờ chốt lại cho đúng mới đi làm trợ cấp nghiệp được nhé, nhưng lưu ý là nếu quá 3 tháng kể từ ngày nghỉ việc mà không làm hồ sơ lại không lãnh được đâu nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, đây là do lỗi của bên bảo hiểm nhưng nếu sau khi chốt sổ bảo hiểm xong mà quá thời hạn 03 tháng theo quy định của Luật việc làm thì em cũng không thể đi rút được tiền trợ cấp thất nghiệp đâu em nhé. Phải chấp nhận thôi vì bên trợ cấp thất nghiệp họ không chấp nhận bất cứ lý do gì hết, cứ quá 03 tháng là không được chấp nhạn hồ sơ.