[Hỏi] E nghỉ thai sản đến Tháng 3 là phải báo tăng nhưng Em quên không báo tăng vào T3. Vậy bây giờ sang Tháng 4 rồi thì Em phải làm thế nào bây giờ ạ?

• Tạo bởi Hoàn Đỗ
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
H

Hoàn Đỗ

Guest
Các Anh Chị Cho E hỏi! E nghỉ thai sản đến Tháng 3 là phải báo tăng nhưng Em quên không báo tăng vào T3. Vậy bây giờ sang Tháng 4 rồi thì Em phải làm thế nào bây giờ ạ? Nó có ảnh hưởng gì đến quyền lợi về bhxh của mình ko ạ?

Bình luận hay nhất
Chào bạn, trường hợp này bạn báo tăng muộn một tháng thì không sao bạn nhé. Khi làm hồ sơ thì bạn khai mẫu D02-LT như sau: Cột từ ngày điền 3/2021 và cột đến ngày điền 4.2021. ô ghi chú điền: nghỉ thai sản đi làm lại từ ngày.....
Đối với mẫu D01-TS thì bạn cần kê khai bảng lương của tháng 3 để làm căn cứ báo tăng muộn bạn nhé.
Lưu ý: Bạn cần làm sơm đi, làm càng sơm càng tốt, đừng để muộn quá là bị thanh tra cả công ty đó.
19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, trường hợp này bạn báo tăng muộn một tháng thì không sao bạn nhé. Khi làm hồ sơ thì bạn khai mẫu D02-LT như sau: Cột từ ngày điền 3/2021 và cột đến ngày điền 4.2021. ô ghi chú điền: nghỉ thai sản đi làm lại từ ngày.....
Đối với mẫu D01-TS thì bạn cần kê khai bảng lương của tháng 3 để làm căn cứ báo tăng muộn bạn nhé.
Lưu ý: Bạn cần làm sơm đi, làm càng sơm càng tốt, đừng để muộn quá là bị thanh tra cả công ty đó.

Bình luận hay nhất