[Hỏi] E muốn cắt code bên pru đã viết đơn đưa văn phòng khu vực. Gần 2 tháng rồi chưa cắt gọi lên văn phòng thì bảo do trên tổng. Giờ em làm sao ạ?

• Tạo bởi Nhật Hiếu
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Cả nhà ơi cho em hỏi chút ạ. E muốn cắt code bên pru đã viết đơn đưa văn phòng khu vực. Gần 2 tháng rồi chưa cắt gọi lên văn phòng thì bảo do trên tổng. Giờ em liên lạc với ai được nhỉ? Em cám ơn
Chào bạn, do việc cắt code của tư vấn bảo hiểm trải qua quá nhiều thủ tục nên mới lâu thế đó bạn ạ. Về bản chất, code của bạn được Bộ tài chính cấp nên bộ tài chính phải là cơ quan cắt code chứ không phải công ty bảo hiểm của bạn. Nhưng trước khi bộ tài chính cắt code thì giám đốc các cấp phải ký và trình lên bộ bạn ạ. Do dịch covid giãn cách quá trời nên lại càng chậm hơn bạn nhé.
Bạn xem quy trình cắt code nhé bạn
  • Bước 1: Giám đốc văn phòng nhận đơn xin cắt mã số đại lý bảo hiểm, ký và gửi cho giám đốc vùng
  • Bước...

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Cả nhà ơi cho em hỏi chút ạ. E muốn cắt code bên pru đã viết đơn đưa văn phòng khu vực. Gần 2 tháng rồi chưa cắt gọi lên văn phòng thì bảo do trên tổng. Giờ em liên lạc với ai được nhỉ? Em cám ơn
Chào bạn, do việc cắt code của tư vấn bảo hiểm trải qua quá nhiều thủ tục nên mới lâu thế đó bạn ạ. Về bản chất, code của bạn được Bộ tài chính cấp nên bộ tài chính phải là cơ quan cắt code chứ không phải công ty bảo hiểm của bạn. Nhưng trước khi bộ tài chính cắt code thì giám đốc các cấp phải ký và trình lên bộ bạn ạ. Do dịch covid giãn cách quá trời nên lại càng chậm hơn bạn nhé.
Bạn xem quy trình cắt code nhé bạn
  • Bước 1: Giám đốc văn phòng nhận đơn xin cắt mã số đại lý bảo hiểm, ký và gửi cho giám đốc vùng
  • Bước 2: Giám đốc vùng ký và gửi cho giám đốc miền của công ty bảo hiểm
  • Bước 3: Giám đốc miền xem xét, ký và gửi về văn phòng của tổng công ty bảo hiểm để xử lý đơn xin cắt mã số đại lý
  • Bước 4: Bộ phận quản lý mã số đại lý bảo hiểm tiếp nhận, thực hiện việc cắt mã số đại lý tại công ty, sau đó gửi danh sách lên Bộ Tài chính để tiến hàng cắt mã số đại lý bảo hiểm trên phần mềm quản lý đại lý bảo hiểm nhân thọ (AVICAD).

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
Theo quy định của luật thì cơ quan nào có thẩm quyền cấp code cho bạn thì cơ quan đó có thẩm quyền cắt code của bạn. Vậy bộ tài chính mới là cơ quan cắt code bạn nhé, nên là bạn nộp đơn cho giám đốc chi nhánh thì phải chuyển lên các cấp trên nữa ký rồi mới gửi lên trên bộ tài chính. Mà đang dịch nên chậm. Bạn chờ thêm nhé bạn