[Hỏi] E Mua Bhyt Tự Nguyện, Thì Co Ấy Đóng Tiếp Vào So Thẻ Cty Phát ,có Hoá Đơn Đầy Đủ Rồi. Nhưng Đến Hôm Vừa Rồi E Đi Khám Thì Ở Bv Bảo Thẻ Hết Hạn...

• Tạo bởi T.T.Trúc
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
T

T.T.Trúc

Guest
Các bác cho e hỏi là, lúc trước e có đi làm cty thì đc cty phát bhyt nhưng giờ e nghỉ cty rồi. E mua bhyt tự nguyện của cô bán bh gần nhà e, thì co ấy đóng tiếp vào so thẻ cty phát ,có hoá đơn đầy đủ rồi. Nhưng đến hôm vừa rồi e đi khám thì ở bv ng ta nói thẻ của e hết hạn và đc đổi sang số mới nơi đăng ký bảo hiểm cũng ở nơi khác. E có hỏi cô bán bh thì cô ấy ktra trên hệ thống là mã đấy của e là trước làm cty giờ ng khác mua vào mã đấy rồi, e k dùng mã đấy đc nữa. E nói thế mua mã số khác thì cô ấy nói là k mua đc vì mỗi ng chỉ đc 1 mã. Lên hệ thống có tên vs mã của e r thì e k mua đc nữa. Bác nào giải đáp hộ e vs ạ. Chứ chả lẽ giờ e k mua đc bhyt nữa

19/3/21
1,768
24
38
Các bác cho e hỏi là, lúc trước e có đi làm cty thì đc cty phát bhyt nhưng giờ e nghỉ cty rồi. E mua bhyt tự nguyện của cô bán bh gần nhà e, thì co ấy đóng tiếp vào so thẻ cty phát ,có hoá đơn đầy đủ rồi. Nhưng đến hôm vừa rồi e đi khám thì ở bv ng ta nói thẻ của e hết hạn và đc đổi sang số mới nơi đăng ký bảo hiểm cũng ở nơi khác. E có hỏi cô bán bh thì cô ấy ktra trên hệ thống là mã đấy của e là trước làm cty giờ ng khác mua vào mã đấy rồi, e k dùng mã đấy đc nữa. E nói thế mua mã số khác thì cô ấy nói là k mua đc vì mỗi ng chỉ đc 1 mã. Lên hệ thống có tên vs mã của e r thì e k mua đc nữa. Bác nào giải đáp hộ e vs ạ. Chứ chả lẽ giờ e k mua đc bhyt nữa
Chào em, em nghỉ việc ở công ty thì đương nhiên thẻ BHYT của công ty phát sẽ không dùng được nữa rồi và cũng sẽ không đi gia hạn được nữa đâu em, em mua bảo hiểm y tế tự nguyện thì là cấp thẻ mới, chứ không phải dùng tiếp thẻ cũ ở công ty em trước đâu, em em nói đã thấy sai sai rồi, còn cái gì mà người khác mua vào mã của em, chẳng có chuyện đó đâu. Vậy em chạy lên thẳng bảo hiểm xã hội huyện em mà hỏi nhé, họ sẽ tra ra và xử lý cho em.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, chị thấy cái cô bán bảo hiểm ở địa phương em sao sao ấy, sao lại đóng tiền mua tiếp vào cái thẻ BHYT của công ty em được. Vì cái này khi em đã nghỉ việc rồi là cắt thẻ BHYT ở công ty và không thể mua tiếp hay gia hạn được. Nếu em muốn mua BHYT hộ gia đình để đóng dùng tiếp thì nộp tiền mua mới thẻ BHYT tự nguyện, khi đó họ sẽ cấp cho em thẻ BHYT hộ gia đình mới hoàn toàn nhé chứ không phải là em sẽ dùng tiếp cái thẻ BHYT công ty đâu em ạ.
Thêm nữa, cô bán bảo hiểm ở địa phương em nói có người khac đã mua và dùng vào cái thẻ BHYT công ty của em là lại sai nhé, cái thẻ BHYT ấy là mã của em, không ai được dùng mã thẻ đó của em, vì cái này có hệ thống bảo hiểm theo dõi rồi nên không thể nhầm hay trùng được đâu em ạ. Em lưu ý cái này nhé