[Hỏi] E Mình Làm Cty 11 Tháng Bi Sa Thải Cách Đây 1 Năm Rồi, Giờ E Mình Đến Cty Lấy Tờ Rời Bhxh Thì Nói Sa Thải Ko Có Tờ Rời, Nhận Tiền Bh Đc Ko?

• Tạo bởi Hoàng Yến Phượng
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
H

Hoàng Yến Phượng

Guest
Mọi người ai biết trả lời dùm mình với, e mình làm cty 11 tháng bi sa thải cách đây 1 năm rồi, giờ e mình đến cty lấy tờ rời bhxh thì nói sa thải ko có tờ rời, sổ bảo hiểm e mình giữ, vậy e minh lãnh được bhxh ko vậy mọi người .

19/3/21
1,768
24
38
Mọi người ai biết trả lời dùm mình với, e mình làm cty 11 tháng bi sa thải cách đây 1 năm rồi, giờ e mình đến cty lấy tờ rời bhxh thì nói sa thải ko có tờ rời, sổ bảo hiểm e mình giữ, vậy e minh lãnh được bhxh ko vậy mọi người .
Chào bạn, sa thải hay nghỉ ngang, nghỉ việc đúng pháp luật thì đều là nghỉ việc chẳng qua hình thức nghỉ là theo đúng luật, trái luật hay bị kỷ luật lao động thôi bạn ạ, còn công ty nói với bạn là sa thải mà không có tờ rời là không đúng. Bạn gửi sổ bảo hiểm cho công ty chốt cho bạn là được thôi bạn nhé.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, sa thải cũng là một hình thức nghỉ việc mà khi nghỉ việc thì công ty phải có trách nhiệm chốt sổ bảo hiểm xã hội cho người lao động. không có quy định nào của pháp luật quy định về việc sa thải thì không được chốt sổ hay không có tờ rời em nhé. Công tuy em đang làm vậy là sai rồi