[Hỏi] E lỡ nộp giấy nghỉ việc bản gốc cho bảo hiểm thất nghiệp rồi... Vậy lúc em làm bảo hiểm xã hội có cần ko ạ? nếu cần giờ em phải thế nào ạ?

• Tạo bởi Trí Khoa
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Mọi người ơi cho em hỏi xíu... E lỡ nộp giấy nghỉ việc bản gốc cho bảo hiểm thất nghiệp rồi... Vậy lúc em làm bảo hiểm xã hội có cần ko ạ? nếu cần giờ em phải thế nào ạ?
Chào bạn, hồ sơ nhận BHXH 1 lần không càn quyết định nghỉ việc đau bạn nhé, vì BHXH 1 lần chỉ cần nghỉ đủ 1 năm là lãnh được, 1 năm họ sẽ nhìn vào tháng cuối cùng đóng BHXH của bạn để xác định chứ không cần quyết định nghỉ việc đâu nhé
19/3/21
1,768
24
38
Mọi người ơi cho em hỏi xíu... E lỡ nộp giấy nghỉ việc bản gốc cho bảo hiểm thất nghiệp rồi... Vậy lúc em làm bảo hiểm xã hội có cần ko ạ? nếu cần giờ em phải thế nào ạ?
Chào bạn, hồ sơ nhận BHXH 1 lần không càn quyết định nghỉ việc đau bạn nhé, vì BHXH 1 lần chỉ cần nghỉ đủ 1 năm là lãnh được, 1 năm họ sẽ nhìn vào tháng cuối cùng đóng BHXH của bạn để xác định chứ không cần quyết định nghỉ việc đâu nhé

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, bảo hiểm thất nghiệp cần quyết định nghỉ việc là để xem ngày nghỉ việc của bạn là ngày nào và lý do bạn nghỉ việc là gì để xét điều kiên hưởng chế độ thất nghiệp của bạn.
Hưởng chế độ BHXH 1 lần thì không cần quyết định nghỉ việc, vì chỉ cần xem tháng cuối đóng BHXH trên sổ BH của bạn là được rồi nhé, nên mất cũng không ảnh hưởng