[Hỏi] E lấy tiền bhxh 1 lần rồi nhưng ko đến bưu điện lấy giấy hẹn trả kết quả. E cũng ko thấy người ta gọi em lên lấy. Sau này đi làm tiếp có đóng bhxh đc

• Tạo bởi Mai Thị Thư
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
M

Mai Thị Thư

Guest
Moi ng cho e hỏi, e lấy tiền bhxh 1 lần rồi nhưng ko đến bưu điện lấy giấy hẹn trả kết quả. E cũng ko thấy người ta gọi em lên lấy giấy đó. Sau này em đi làm công ty mới và tiếp tục đóng bhxh có ảnh hưởng gì ko?
Mong sớm được giải đáp, e cám ơn.

Bình luận hay nhất
Chào bạn, quyết định nhận BHXH 1 lần là căn cứ để bạn cấp lại sổ BHXH 1 lần sau khi đã nhận BHXH. Có nhưng nơi họ trả bìa sổ trăng luôn cho bạn đó. Vậy nên bạn qua lại bên bưu điện để hỏi xem rồi lây đi nhé bạn..

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, quyết định nhận BHXH 1 lần là căn cứ để bạn cấp lại sổ BHXH 1 lần sau khi đã nhận BHXH. Có nhưng nơi họ trả bìa sổ trăng luôn cho bạn đó. Vậy nên bạn qua lại bên bưu điện để hỏi xem rồi lây đi nhé bạn..

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
Moi ng cho e hỏi, e lấy tiền bhxh 1 lần rồi nhưng ko đến bưu điện lấy giấy hẹn trả kết quả. E cũng ko thấy người ta gọi em lên lấy giấy đó. Sau này em đi làm công ty mới và tiếp tục đóng bhxh có ảnh hưởng gì ko?
Mong sớm được giải đáp, e cám ơn.
Không biết là bạn đã nhận Quyết định hưởng BHXH 1 lần chưa? Có thể bên BHXH sẽ trả kèm cho ban 01 bìa sổ BHXH mới để bạn sau này đi làm chỗ khác đóng tiếp đấy. Hồ sơ giấy tờ phải lấy về nha bạn. Bởi giấy quyết định hưởng BHXH 1 lần có làm căn cứ để cấp lại bìa sổ BHXH do đã nhận 1 lần