[Hỏi] E hiện giờ đang nghỉ thai sản từ tháng 9 .e đóng đc 1 năm 6 tháng .Sao bên C14 -TS lại viết tổng thời gian e đóng bhxh 10 tháng là sao ạ?

• Tạo bởi Kim thi
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Cho e hỏi chút ạ .e hiện giờ đang nghỉ thai sản từ tháng 9 .e đóng đc 1 năm 6 tháng .Sao bên C14 -TS lại viết tổng thời gian e đóng bhxh 10 tháng là sao ạ .vậy lúc e sinh e bé thì có được nhận tiền thai sản k ạ .mong mọi ng tư vấn giúp e .
Chào em, tính điều kiện hưởng chế độ thai sản họ chỉ xét 12 tháng trước khi sinh của em thôi, chắc 10 tháng kia họ nói là 10 tháng em đóng BHXH trong 12 tháng trước sinh đó. Vậy nếu đúng thế thì em được hưởng chế độ thai sản nhé.
Em có thể nhẩm lại cho chắc là: dự sinh của em tháng 9/2021 thì 12 tháng trước sinh của em là: 9/2020 - 8/2021 em xem trong khoảng này em đã đóng được bao tháng BHXH, nếu đủ 6 tháng trở lên thì được tiền thai sản nhé
19/3/21
1,768
24
38
Cho e hỏi chút ạ .e hiện giờ đang nghỉ thai sản từ tháng 9 .e đóng đc 1 năm 6 tháng .Sao bên C14 -TS lại viết tổng thời gian e đóng bhxh 10 tháng là sao ạ .vậy lúc e sinh e bé thì có được nhận tiền thai sản k ạ .mong mọi ng tư vấn giúp e .
Chào em, điều kiện hưởng chế độ thai sản chỉ tính 12 tháng trước sinh của em chứ không tính tổng toàn bộ thời gian đong bảo hiểm của em đâu. Tháng 9/2021 em sinh thì 12 tháng trước sinh của em tính từ 9/2020 đến 8/2021, trong khoảng này chắc em đóng được 10 tháng à? Nếu thế thì em đủ điều kiện hưởng chế độ thai sản em nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, tính điều kiện hưởng chế độ thai sản họ chỉ xét 12 tháng trước khi sinh của em thôi, chắc 10 tháng kia họ nói là 10 tháng em đóng BHXH trong 12 tháng trước sinh đó. Vậy nếu đúng thế thì em được hưởng chế độ thai sản nhé.
Em có thể nhẩm lại cho chắc là: dự sinh của em tháng 9/2021 thì 12 tháng trước sinh của em là: 9/2020 - 8/2021 em xem trong khoảng này em đã đóng được bao tháng BHXH, nếu đủ 6 tháng trở lên thì được tiền thai sản nhé

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
dạ vậy là đủ rồi đó ạ, cho em hỏi bao lâu nhận dc tièn thai sản ạ?
Em nộp hồ sơ cho công ty, xong công ty làm hồ sơ cho em. Khi công ty nộp hồ sơ đầy đủ, hợp lệ cho em thì sau khoảng 1 tháng em sẽ được nhận tiền thai sản nhé.
Sinh xong thì em đi làm khai sinh cho con luôn sau đó gửi giấy khai sinh cho công ty sớm họ sẽ làm cho em sớm nhé.