[Hỏi] E Đóng BHXH Được 11 Tháng Vào Năm 2020, Bây Giờ Ko Còn Đóng Nữa, Nhưng E Ms Có Thai.Thì Giờ E Đóng Tiếp Bao Nhiêu Tháng Để Được Hưởng Thai Sản Ạ?

• Tạo bởi Mỹ Doanh
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
M

Mỹ Doanh

Guest
Mọi người giải đáp thắc mắc giúp e với ạ
E đóng bảo hiểm xã hội được 11 tháng vào năm 2020
Bây giờ không còn đóng nữa
Nhg e ms có thai
Thì giờ e đóng tiếp bao nhiêu tháng để được trợ cấp thai sản ạ, e thấy trên google có thông tin là nếu đã đóng dk 12 tháng trước đó, mà trong thời gian có thai bác sĩ bảo nghỉ ở nhà thì chỉ cần làm đủ 3 tháng là được
Thế e làm 4 tháng cộng dồn vào 11 tháng trc đó có dk hưởng trợ cấp k ạ

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Nhg e ms có thai
Thì giờ e đóng tiếp bao nhiêu tháng để được trợ cấp thai sản ạ, e thấy trên google có thông tin là nếu đã đóng dk 12 tháng trước đó, mà trong thời gian có thai bác sĩ bảo nghỉ ở nhà thì chỉ cần làm đủ 3 tháng là được
Chào em, trường hợp dưỡng thai gì đó mà em nói ấy, không phải ai cũng được hưởng đâu em ạ nên đứng bàn tính đến trường hợp đó làm gì vì cực kỳ khó làm nhé.
Em đi làm luôn và đóng tiếp thêm 6-8 tháng nữa đi nhé thì may ra mới được hưởng thai sản, bạn đóng được 11 tháng năm 2020 đến nay là 2022 rồi cách cả hơn 1 năm rồi thì đóng lại tiếp 6-8 tháng BHXH mới mong được tiền thai sản nhé bạn.

19/3/21
1,768
24
38
Nhg e ms có thai
Chào em, trường hợp như em nói mà đóng được 12 tháng trước đó mà chỉ càn đóng thêm 3 tháng ấy chỉ dành cho những người phải dưỡng thai theo chỉ định của bệnh viện em ạ. Khó đó, còn không thì em đóng thêm 6 -8 tháng khi mang bâu thì mới được hưởng chế độ thai sản em nhé