[Hỏi] E đang trog qá trình nhận bảo hiểm thất nghiệp , nhưng giờ e đi làm việc tự do , thì lần 2 e nhận bhtn đc k ạ?

• Tạo bởi Quang hoa
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Chào em, có việc làm trong khi nhận bảo hiểm thất nghiệp được hiểu là em phải có hợp đồng lao động hoặc hợp đồng làm việc và phải đóng bảo hiểm xã hội em nhé. Do đó, công việc của em là tự do, tạm thời không có hợp đồng và không đóng bảo hiểm thì em vẫn được nhận trợ cấp thất nghiệp bình thường e nha
19/3/21
1,768
24
38
Chào em, có việc làm trong khi nhận bảo hiểm thất nghiệp được hiểu là em phải có hợp đồng lao động hoặc hợp đồng làm việc và phải đóng bảo hiểm xã hội em nhé. Do đó, công việc của em là tự do, tạm thời không có hợp đồng và không đóng bảo hiểm thì em vẫn được nhận trợ cấp thất nghiệp bình thường e nha

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Bạn đang nhận thất nghiệp thì bạn cứ đi khai báo để nhận tiền thất nghiệp bình thường nhé. Khi nào bạn có việc làm và phải được đóng BHXH thì mới không được hưởng trợ cấp thất nghiệp nữa. Còn hiện tại bạn mới đang có công việc tự do, bấp bênh, không ổn đinh và không đóng BHXH thì không ảnh hưởng gì hết. Bạn cứ khai báo và nhận trợ cấp bình thường nhé