[Hỏi] E Đang Nghỉ 6 Tháng Thai Sản , Hết 6 Tháng E Mới Viết Đơn Xin Nghỉ Thì E Có Đc Nhận Tiền Thất Nghiệp K Ak ,e Cảm Ơn?

  • Tạo bởi Trúc Han
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
19/3/21
1,768
24
38
Mn cho e hỏi là e đang nghỉ 6 tháng thai sản , hết 6 tháng e mới viết đơn xin nghỉ thì e có đc nhận tiền thất nghiệp k ak ,e cảm ơn?
Chào bạn, Trong trường hợp của bạn, bạn đã nghỉ hưởng chế độ thai sản xong sau đó nghỉ việc luôn bạn sẽ vẫn được hưởng trợ cấp thất nghiệp nếu đủ điều kiện. Khi đó, mức hưởng trợ cấp thất nghiệp của bạn sẽ được tính theo 06 tháng lương liền kề có đóng bảo hiểm thất nghiệp trước khi bạn nghỉ sinh. Quy định này nằm ở a khoản 2 Điều 12 Nghị định số 28/2015/NĐ-CP và điều 19 Luật việc làm 2013 nhé
 

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mn cho e hỏi là e đang nghỉ 6 tháng thai sản , hết 6 tháng e mới viết đơn xin nghỉ thì e có đc nhận tiền thất nghiệp k ak ,e cảm ơn?
Chào em, đối với những trường hợp nghit thai sản xong và nghỉ việc luôn thì vẫn đươc nhận trợ cấp thất nghiệp nếu như trước đó vẫn đóng đủ bảo hiểm thất nghiệp là 12 tháng trong 24 tháng trước khi nghỉ việc bạn nhé, cái này có quy định của bên luật bảo hiểm. nên em cứ nghỉ việc và chuẩn bị giấy tờ đi nhận chế độ bình thường nha
 

Chủ đề tương tự