[Hỏi] E đang làm thủ tục hưởng bảo hiểm thất nghiệp. Nếu tháng 5/2021 e đi làm mà lại đăng ký đóng bảo hiểm tiếp thì e có được nhận tiền thất nghiệp nữa ko?

• Tạo bởi Ngọc ánh
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Chào em, nếu tháng 5 em đi làm tiếp mà có đóng bảo hiểm xã hội của tháng 5 thì em sẽ bị chất dứt hưởng trợ cấp thất nghiệp của tháng 5 nhé, tức là nếu em muốn nhận hết tiền thất nghiệp thì em làm những công việc hoặc là yêu cầu công ty đó không đóng bảo hiểm xã hội cho em cho đến khi em nhận xong tiền thất nghiệp em nhé.
19/3/21
1,768
24
38
Chào em, nếu tháng 5 em đi làm tiếp mà có đóng bảo hiểm xã hội của tháng 5 thì em sẽ bị chất dứt hưởng trợ cấp thất nghiệp của tháng 5 nhé, tức là nếu em muốn nhận hết tiền thất nghiệp thì em làm những công việc hoặc là yêu cầu công ty đó không đóng bảo hiểm xã hội cho em cho đến khi em nhận xong tiền thất nghiệp em nhé.

Bình luận hay nhất
N

Ngọc ánh

Guest
à à em hiểu rồi, vậy là ít nhất 3 tháng sau khi hưởng bhtn em ko nên đóng bảo hiểm xã hội đúng ko ạ?

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
à à em hiểu rồi, vậy là ít nhất 3 tháng sau khi hưởng bhtn em ko nên đóng bảo hiểm xã hội đúng ko ạ?
Đúng rồi bạn ơi, trong thời gian đang hưởng tiền trợ cấp thất nghiệp tuyệt đối không đóng bảo hiểm xã hội nha bạn, thế thì bạn mới nhận được hết tiền bảo hiểm thất nghiệp. Nhận hết tiền thất nghiệp đi sau đó muốn đóng bảo hiểm xã hội ở đâu thì đóng nha bạn