[Hỏi] E Đang Cách Li Tại Nhà. Cả Nhà Cho E Hỏi Trường Hợp Của E Có Được Hưởng Chế Độ Bh K.

• Tạo bởi Thuỳ Diệu
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
T

Thuỳ Diệu

Guest
E chào cả nhà. Cho e hỏi hiện nay e đang bị F0. Ck và con e là F1,( con e có bh học đường). E đang cách li tại nhà. Cả nhà cho e hỏi trường hợp của e có được hưởng chế độ bh k. F1 có chế độ gì k ạ vì ck e cũng có tham gia bhxh. Nếu có thì e cần những giấy tờ gì và làm thủ thục ntn. Mong cả nhà chỉ giúp e cảm ơn ạ.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
E chào cả nhà. Cho e hỏi hiện nay e đang bị F0. Ck và con e là F1,( con e có bh học đường). E đang cách li tại nhà. Cả nhà cho e hỏi trường hợp của e có được hưởng chế độ bh k. F1 có chế độ gì k ạ vì ck e cũng có tham gia bhxh. Nếu có thì e cần những giấy tờ gì và làm thủ thục ntn. Mong cả nhà chỉ giúp e cảm ơn ạ.
Chào bạn, bạn là fo bạn có điều trị trong viện không?Nếu có điều trị trong viện thì khi nào ra viện bạn có thể nộp giấy ra viện cho công ty để được hỗ trợ tiền ốm đau. Nếu em không nằm viện thì em cần xin giấy chứng nhận nghỉ việc hưởng chế độ nhé.
Còn đối với f1 cách ly tại nhà thì không có chính sách hõ trợ gì đâu em ạ.

19/3/21
1,768
24
38
Chào em, hiện tại theo quy định của Luật bảo hiểm mà muốn được hưởng chế độ ốm đau phải có giấy nằm viện hoặc giấy chứng nhận nghỉ việc hưởng bảo hiểm ấy em, em là fo nếu em có nằm viện thì sau khi ra viện cầm giấy ra viện nộp công ty để được hưởng nhé, còn chồng em là f1 cách ly ở nhà không có chế độ gì của bảo hiểm đâu em ạ.