[Hỏi] E đã mua bhyt, e vào công ty làm thì được phát 1 cái bảo bhyt nữa.giờ e nghỉ thì e bị cắt bhyt của cty.e đi khám thì bảo cả hai cái ko dùng được...?

• Tạo bởi Bích Tươi
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
B

Bích Tươi

Guest
Mn cho e hỏi. e đã mua bhyt rồi. xong e vào công ty làm thì được cty mua cho 1 cái bảo bhyt nữa.giờ e nghỉ làm thì e bị cắt bhyt của cty.e đi khám thì bảo cả hai cái đểu ko dc
Mn cho e hỏi tại sao ạ và làm như nào e ạ.e mua bảo hiểm dc 4 năm rồi

Bình luận hay nhất
Mn cho e hỏi. e đã mua bhyt rồi. xong e vào công ty làm thì được cty mua cho 1 cái bảo bhyt nữa.giờ e nghỉ làm thì e bị cắt bhyt của cty.e đi khám thì bảo cả hai cái đểu ko dc
Chào bạn, trường hợp của bạn là: đầu tiên bạn mua BHYT tự nguyện, sau đó bạn vào làm công ty thì pháp luật bắt bạn phải mua BHYT ở công ty và phải cắt BHYT tự nguyện. Khi này, BHYT tự nguyenj của bạn không dùng được. khi bạn nghỉ việc ở công ty thì thẻ BHYT ở công ty hết hiệu lực không dùng được, còn thẻ BHYT tu7wj nguyện kia bạn lại chưa đi khôi phục hiệu lực. Do đó, dẫn đến việc cả 2 thẻ của bạn chẳng cai nào dùng được là thế. Vậy nên, giờ nghỉ việc rồi bạn đến xã phường gia hạn thẻ...

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, trường hợp của bạn là: đầu tiên bạn mua BHYT tự nguyện, sau đó bạn vào làm công ty thì pháp luật bắt bạn phải mua BHYT ở công ty và phải cắt BHYT tự nguyện. Khi này, BHYT tự nguyenj của bạn không dùng được. khi bạn nghỉ việc ở công ty thì thẻ BHYT ở công ty hết hiệu lực không dùng được, còn thẻ BHYT tu7wj nguyện kia bạn lại chưa đi khôi phục hiệu lực. Do đó, dẫn đến việc cả 2 thẻ của bạn chẳng cai nào dùng được là thế. Vậy nên, giờ nghỉ việc rồi bạn đến xã phường gia hạn thẻ BHYT tự nguyện đi nhé

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
Chào e. Vì khi em nghỉ việc thẻ bhyt ở công ty bị cắt nên thẻ bhyt ở công ty không dùng được là đúng. Còn thẻ bhyt tự nguyện em mua trước đó thì khi em vào công ty làm được cấp thẻ bhyt doanh nghiệp thì thẻ đó sẽ không dùng được, vì luật quy định thế. Vậy nên khi nghỉ việc ở công ty em phải về địa phương nơi mua thẻ bhyt tự nguyện trước kia ấy làm thủ tục gia hạn thẻ đi nhé em