[Hỏi] E Công Tác Ở Sơn La Đóng Bảo Hiểm Xã Hội Được 25 Năm Và Bảo Hiểm Thất Nghiệp 13 Năm. Giờ E Muốn Chốt Bảo Hiểm Chờ Đến Tuổi Lĩnh Lương Hưu....

• Tạo bởi Mai Mai
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
M

Mai Mai

Guest
Các anh chị cho e hỏi với ah. E công tác ở Sơn La đóng bảo hiểm xã hội được 25 năm và bảo hiểm thất nghiệp 13 năm. Giờ e muốn chốt bảo hiểm chờ đến tuổi lĩnh lương hưu. Vậy e có được hưởng bảo hiểm thất nghiệp không ah. ( nếu được e có thể đăng kí để hưởng ở
Hà Nội không ak) nhà e chuyển về dưới đó. E xin cảm ơn các anh chị ak

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Các anh chị cho e hỏi với ah. E công tác ở Sơn La đóng bảo hiểm xã hội được 25 năm và bảo hiểm thất nghiệp 13 năm. Giờ e muốn chốt bảo hiểm chờ đến tuổi lĩnh lương hưu. Vậy e có được hưởng bảo hiểm thất nghiệp không ah. ( nếu được e có thể đăng kí để hưởng ở
Chào em, em đã đóng được 25 năm bảo hiểm xã hội rồi thì em có thể dừng đóng để chờ hưu được rồi em nhé, còn 13 năm đóng BHTN của em thì khi nghỉ việc em có thể đi làm trợ cấp thất nghiệp luon nha. Nhận thất nghiệp ở đâu cũng được, em cứ cầm đủ hồ sơ rồi xuống hà nội ma làm chế độ nhé. Không ảnh hưởng gì

19/3/21
1,768
24
38
Chào em, em chốt sổ và chờ đủ tuổi để làm chế độ hưu trí được em nhé. Còn bảo hiểm thất nghiệp, ngay sau khi em nghỉ việc có quyết định nghỉ việc và sổ bảo hiểm được chốt thì lập tức em đi làm hồ sơ luôn nhé, em có thể xuống thành phố hà nội làm chế độ thất nghiệp nha, qua 215 trung kính mà làm