[Hỏi] E có tham gia đóng BHXH theo hộ Kinh doanh, thì hàng tháng e có thể tự đóng bảo hiểm của mình qua banking được không ạ?

• Tạo bởi Bùi Hoa
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Mọi người cho em hỏi với ạ, e có tham gia đóng BHXH theo hộ Kinh doanh, thì hàng tháng e có thể tự đóng bảo hiểm của mình qua banking được không ạ, hay phải do chủ cơ sở Kinh doanh đi đóng cho mới được ạ?
Chào bạn, tiền BHXH hàng tháng của HỘ kinh doanh thì ai chuyển đóng cũng được bạn nhé, bạn là nhân viên của công ty bạn chuyển tiền lên BHXh đóng thì bạn lại quay lại hộ để thanh toán lại tiền mà bạn đã ứng ra trước nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mọi người cho em hỏi với ạ, e có tham gia đóng BHXH theo hộ Kinh doanh, thì hàng tháng e có thể tự đóng bảo hiểm của mình qua banking được không ạ, hay phải do chủ cơ sở Kinh doanh đi đóng cho mới được ạ?
Chào bạn, tiền BHXH hàng tháng của HỘ kinh doanh thì ai chuyển đóng cũng được bạn nhé, bạn là nhân viên của công ty bạn chuyển tiền lên BHXh đóng thì bạn lại quay lại hộ để thanh toán lại tiền mà bạn đã ứng ra trước nhé

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, nộp tiền qua banking đến số tài khoản của BHXh được bạn nhé, sau đó bạn thanh toán lại tiền với bên hộ kinh doanh bạn đang làm nhé bạn.
Mà thật ra đọc câu hỏi của bạn hơi khó hiểu, bạn là người lao động của hộ kinh doanh đó hay bạn là chủ hộ đóng BHXh cho nhân viên?