[Hỏi] E có nộp hs mẫu 05 trên trang dichvucong, hs nhận được tn báo đã dc bhxh duyệt, hờ hơn 6 ngày vẫn chưa nhận được phản hồi. Phải chờ tiếp hay sao ạ?

• Tạo bởi Khánh Bằng
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
K

Khánh Bằng

Guest
Em ở TpHcm, không biết có anh chị nào giống trường hợp của em k?
E có nộp hs mẫu 05 trên trang dichvucong, hs nhận được tn báo đã dc bhxh duyệt và chuyển sang đơn vị tiếp theo nhưng chờ hơn 6 ngày vẫn chưa nhận được phản hồi. Vậy mình tiếp tục chờ hay giải quyết thế nào ạ?

Bình luận hay nhất
E có nộp hs mẫu 05 trên trang dichvucong, hs nhận được tn báo đã dc bhxh duyệt và chuyển sang đơn vị tiếp theo nhưng chờ hơn 6 ngày vẫn chưa nhận được phản hồi. Vậy mình tiếp tục chờ hay giải quyết thế nào ạ?
Chào em, em chờ tiếp để họ chuyển sang bộ phận chi trả chế độ nhé. Có phải em làm trợ cấp tạm hoãn hợp đồng lao động cho nhân viên bên em không?
19/3/21
1,768
24
38
Chào em, em chờ tiếp để họ chuyển sang bộ phận chi trả chế độ nhé. Có phải em làm trợ cấp tạm hoãn hợp đồng lao động cho nhân viên bên em không?

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, do số lượng hồ sơ làm khá nhiều nên chắc họ giải quyết chậm đó bạn ạ, bạn chờ hết tuần này xem sao. Nếu vẫn không có phản hồi gì và nhân viên vẫn chưa ai nhận được trợ cấp thì bạn có thể làm lại bộ hồ sơ khác gửi cho UBND quận để nhận trợ cấp nhé