[Hỏi] E Có Đóng Bảo Hiểm Từ Tháng 11/2020 Tới Tháng 9/2021 Tới Ngày 9/ 9/2021 E Sinh.giờ Con Sắp Tròn 6 Tháng E Đến Ngày Đi Làm Lại...

• Tạo bởi Nguyên thuỳ khuyên
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
N

Nguyên thuỳ khuyên

Guest
Chào mọi người.e mong mọi ng giúp e với ạ.e có đóng bảo hiểm từ tháng 11/2020 tới tháng 9/2021
Tới ngày 9/ 9/2021 e sinh.giờ con sắp tròn 6 tháng e đến ngày đi làm lại,nếu e nghỉ ngang thì sau này việc tiếp tục đóng bảo hiểm có ảnh hưởng gì không ạ,hay e nên đi làm lại đóng bảo hiểm thêm 1 tháng và báo nghỉ việc ạ,e cảm ơn ạ

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào mọi người.e mong mọi ng giúp e với ạ.e có đóng bảo hiểm từ tháng 11/2020 tới tháng 9/2021
Tới ngày 9/ 9/2021 e sinh.giờ con sắp tròn 6 tháng e đến ngày đi làm lại,nếu e nghỉ ngang thì sau này việc tiếp tục đóng bảo hiểm có ảnh hưởng gì không ạ,hay e nên đi làm lại đóng bảo hiểm thêm 1 tháng và báo nghỉ việc ạ,e cảm ơn ạ
Chào em, nếu em nghỉ ngang thì sau này việc đóng bảo hiểm của em chẳng có ảnh hưởng gì hết, nhưng nếu được thì em có thể đi làm lại mà đóng thêm 1 2 tháng mà nhận tiền dưỡng sức sau sinh con

19/3/21
1,768
24
38
Chào em, nếu muốn thì em cứ nghỉ bình thường nhé chẳng anh hưởng gì đâu. Nghỉ thì báo với công ty để họ chốt sổ bảo hiểm cho em nhé, sau này đi làm chỗ khác thì nộp sổ cho người ta đóng bảo hiểm cho là được em nhé