[Hỏi] Đóng bhxh liên tục 10 năm 7 tháng, bây giờ nghỉ thì được hưởng máy tháng thất nghiệp

• Tạo bởi Hạ Rosy
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Moi người ơi cho mình hỏi chút ạ mình đóng bhxh liên tục 10 năm 7 tháng, bây giờ nghỉ thì được hưởng máy tháng thất nghiệp a ..cam on moi người a
Chào bạn, cách tính bảo hiểm thất nghiệp được tính như sau: Bạn đóng BHTN được từ 12 tháng đến 36 tháng sẽ được tính hưởng 3 tháng thất nghiệp. Sau đó, cứ đóng thêm 12 tháng bạn sẽ được hưởng thêm 1 tháng thất nghiệp. Vậy bạn đóng được 10 năm 7 tháng thì bạn được 10 tháng thất nghiệp, 7 tháng lẻ sẽ được bảo lưu cho lần hưởng sau nhé bạn
19/3/21
1,768
24
38
Moi người ơi cho mình hỏi chút ạ mình đóng bhxh liên tục 10 năm 7 tháng, bây giờ nghỉ thì được hưởng máy tháng thất nghiệp a ..cam on moi người a
Chào bạn, cách tính bảo hiểm thất nghiệp được tính như sau: Bạn đóng BHTN được từ 12 tháng đến 36 tháng sẽ được tính hưởng 3 tháng thất nghiệp. Sau đó, cứ đóng thêm 12 tháng bạn sẽ được hưởng thêm 1 tháng thất nghiệp. Vậy bạn đóng được 10 năm 7 tháng thì bạn được 10 tháng thất nghiệp, 7 tháng lẻ sẽ được bảo lưu cho lần hưởng sau nhé bạn

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, bạn đóng được 10 năm 7 tháng bảo hiểm thất nghiệp thì bạn được hưởng 10 tháng thất nghiệp nhé, còn 7 tháng lẻ kia không được tính hưởng luôn mà bảo lưu cho lần hưởng sau nhé. Mỗi tháng bạn nhận 1 lần và mức hưởng 1 tháng là 60% mức bình quân lương của 6 tháng liền kề trước khi nghỉ nha bạn