[Hỏi] Dịch được hưởng 3.710.000. Vậy các anh chị cho Em hỏi giờ mình dc nhận số tiền này. Sau này mình có bị trừ tiền trợ cấp thất nghiệp ko ạ?

• Tạo bởi Trinh Anh Hao
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
T

Trinh Anh Hao

Guest
Để hổ trợ mùa dịch hiện nay nhà nước có chính sách trợ cấp cho người lao động đã nghỉ việc nhưng chưa đủ tháng để hưởng trợ cấp thất nghiệp là 3.710.000. Vậy các anh chị cho Em hỏi giờ mình dc nhận số tiền này. Sau này mình có bị trừ tiền trợ cấp thất nghiệp ko ạ?
Em cám ơn ạ.

Bình luận hay nhất
Để hổ trợ mùa dịch hiện nay nhà nước có chính sách trợ cấp cho người lao động đã nghỉ việc nhưng chưa đủ tháng để hưởng trợ cấp thất nghiệp là 3.710.000. Vậy các anh chị cho Em hỏi giờ mình dc nhận số tiền này. Sau này mình có bị trừ tiền trợ cấp thất nghiệp ko ạ?
Em cám ơn ạ.
Chào em, đây là chính sách hỗ trợ của nhà nước do covid nên ai thuộc đối tượng nào sẽ được hỗ trợ theo đói tượng đó, và khi nhận trợ cấp sau này không bị trừ bất kỳ quyền lợi nào nhé bạn.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Em cám ơn ạ.
Chào em, đây là chính sách hỗ trợ của nhà nước do covid nên ai thuộc đối tượng nào sẽ được hỗ trợ theo đói tượng đó, và khi nhận trợ cấp sau này không bị trừ bất kỳ quyền lợi nào nhé bạn.

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
Em cám ơn ạ.
Chào bạn, trợ cấp 3,7 triệu là tiền trợ cấp dành đối tượng chấm dứt HĐLĐ nhưng không đủ điều kiện lãnh thất nghiệp. Theo đó họ có thể tự làm hồ sơ để nhận trợ cấp tại trung tâm dịch vụ việc làm. Và khi nhận trợ cấp sau này sẽ không bị trừ tiền thất nghiệp gì đâu em nhé