[Hỏi] Dịch Covid thì xét hợp đồng đăng ký BHNT khó hơn đúng không ?? Mình chưa có HĐ.năm nay 30T,thu nhập TBK.Mong muốn tìm hiểu Để bảo vệ sức khoẻ.

• Tạo bởi Đậu Lam
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Các bạn cho mình hỏi

Dịch Covid thì xét hợp đồng đăng ký BHNT khó hơn đúng không ??

Mình chưa có HĐ.năm nay 30T,thu nhập TBK.Mong muốn tìm hiểu Để bảo vệ sức khoẻ.
Chào bạn, thất ra muốn mua BHNT giờ không khó bạn ạ, chỉ những trường hợp nào mà đã là f0 và từng điều trị covid thì bị ảnh hưởng phổi nên khó tham gia hơn nhưng người chưa bị thoi bạn ạ. Nếu bạn chưa từng dương tính thì bạn vẫn tham gia BHNT được và không bị loại trừ gì đâu.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Các bạn cho mình hỏi

Chào bạn, thất ra muốn mua BHNT giờ không khó bạn ạ, chỉ những trường hợp nào mà đã là f0 và từng điều trị covid thì bị ảnh hưởng phổi nên khó tham gia hơn nhưng người chưa bị thoi bạn ạ. Nếu bạn chưa từng dương tính thì bạn vẫn tham gia BHNT được và không bị loại trừ gì đâu.

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
Các bạn cho mình hỏi

Đúng rồi bạn ạ, người bị covid thì tham gia khó hơn do phổi bị ảnh huửng khá nghiêm trọng. CÒn mùa dịch thì vẫn mua được bảo hiểm nhan thọ chứ không khó hơn gì đâu nhé.
Bạn mua gói BHNT gồm sản phẩm chính bảo vệ tử vong, sản phẩm phụ gồm: bảo hiểm tai nạn, bảo hiểm bệnh hiểm nghèo, bảo hiểm chăm sóc sức khỏe là oki bạn ạ, phí khoảng 15-20tr bạn nha