[Hỏi] Đã Có Ai Nghỉ Hưởng Thai Sản Xong Không Quay Lại Làm, K Đóng Tiếp Bhxh Nữa Mà Nghỉ Việc Luôn Vậy Đi Rút Bhxh Thì Có Bị Thanh Tra Bh Thu Hồi Thai Sản K

• Tạo bởi An Nam
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
19/3/21
1,768
24
38
Mọi người trong nhóm cho em hỏi với ạ. Đã có ai nghỉ hưởng chế độ thai sản xong không quay lại làm đc và k đóng tiếp bhxh nữa mà nghỉ việc luôn vậy đi rút bhxh thì có bị thanh tra bh thu hồi lại tiền thai sản k ạk. Ai biết và đã từng trải qua chỉ giúp mình với, mình cảm ơn nhiều.
Chào em nhé, em đã nhận tiền trợ cấp thai sản rồi thì cứ yên tâm là không bao giờ bị truy thu lại tiền trợ cấp nhé kể cả là em có nghỉ luôn sau khi nhận tiền cũng được em ạ. Cứ yên tâm mà làm mà nhận nhé, không ảnh hưởng gì hết.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mọi người trong nhóm cho em hỏi với ạ. Đã có ai nghỉ hưởng chế độ thai sản xong không quay lại làm đc và k đóng tiếp bhxh nữa mà nghỉ việc luôn vậy đi rút bhxh thì có bị thanh tra bh thu hồi lại tiền thai sản k ạk. Ai biết và đã từng trải qua chỉ giúp mình với, mình cảm ơn nhiều.
Chào em, khi bên bảo hiểm đã phê duyệt chế độ thai sản cho em rồi thì họ sẽ không thu hồi lại đâu em ạ. Vì khi duyệt hồ sơ thai sản là họ đã kiểm tra hết vấn đề trục lợi rồi. Nên sau khi em nghi hết thai sản em báo nghỉ hẳn cũng chẳng vấn đề gì đâu em ạ. Chị xin 2 bé mà cũng toàn nghỉ như vậy, có sao đâu cơ chứ

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới