[Hỏi] CTY Nợ Tiền BH Không Đóng Cho Em Nên Em Thôi Đóng BH Lúc Em Mang Thai Lúc 7 Tháng Ạ Vậy Em Có Lấy Được Tiền Thai Sản Không?

• Tạo bởi Nguyễn Anh Kiều
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
19/3/21
1,768
24
38
Cả nhà cho em hỏi với ạ em em dong BH được 56thang mà vì CTY nợ tiền BH không đóng cho em nên em thôi dong BH lúc em mang thai lúc 7 tháng ạ vậy em có lấy được tiền thai sản không? ai biết làm sao chỉ em với em cảm ơn mong ad duyệt bài ạ
Chào bạn, công ty bạn đang nợ tiền bảo hiểm thì bên bảo hiểm vẫn phê duyệt hồ sơ thai sản cho bạn bình thường, nhưng bên keese toán có trả tiền về không thì không chắc nhé, vì đang nợ tiền thường họ sẽ không trả. Khi nào đơn vị nộp hết tiền lên thị họ mới trả chế độ thai sản.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Cả nhà cho em hỏi với ạ em em dong BH được 56thang mà vì CTY nợ tiền BH không đóng cho em nên em thôi dong BH lúc em mang thai lúc 7 tháng ạ vậy em có lấy được tiền thai sản không? ai biết làm sao chỉ em với em cảm ơn mong ad duyệt bài ạ
Chào em, chị làm khá nhiều về bảo hiểm xã hội, chí thấy là: thường nếu công ty đang nợ tiền bảo hiểm của nhân viên mà nộp hồ sơ ốm đau, thai sản lên thì bên bảo hiểm vẫn duyệt hồ sơ nhưng sang bên bộ phận kế toán thì họ chưa chuyển tiền, và khi nào công ty đóng hết nợ lên thì bên bảo hiểm sẽ chuyển tiền chế độ cho em nhé. Hơi phiền nhỉ