[Hỏi] Cty Mình Báo Giảm Nghỉ Không Lương Tháng 8,9 Cho Nv Rồi Và Co Gửi Mẫu 05 Cho Bhxh Và Đã Được Bhxh Trả Kq. Mẫu 05 Đó Chủ DN Có Phải Kí K Ạ?

• Tạo bởi Hoài Thơm
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
H

Hoài Thơm

Guest
Cty mình báo giảm nghỉ không lương tháng 8,9 cho nv rồi và co gửi mẫu 05 cho bhxh và đã được bhxh trả kq. Bây giờ mình gửi mẫu 05 và tt nghỉ Kl qua phòng LĐTBXH . Có chút k hiểu mong mọi người tư vấn là mẫu 05 đó chủ DN có phải kí k ạ? Cảm ơn mọi người ạ.

Bình luận hay nhất
Cty mình báo giảm nghỉ không lương tháng 8,9 cho nv rồi và co gửi mẫu 05 cho bhxh và đã được bhxh trả kq. Bây giờ mình gửi mẫu 05 và tt nghỉ Kl qua phòng LĐTBXH . Có chút k hiểu mong mọi người tư vấn là mẫu 05 đó chủ DN có phải kí k ạ? Cảm ơn mọi người ạ.
Chào bạn, cuối mẫu 05 bên tay phải là do chủ doanh nghiệp ký và bên tay trái là do bảo hiểm xã nhận mà. Bạn kiểm tra lại xem đúng không?
19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, cuối mẫu 05 bên tay phải là do chủ doanh nghiệp ký và bên tay trái là do bảo hiểm xã nhận mà. Bạn kiểm tra lại xem đúng không?

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, mẫu 05 có phần công ty ký đóng dấu bên tay phải mà bạn, còn bên bảo hiểm thì xác nhận bên tay trái bạn nhé, bạn kiểm tra lại mẫu 05 để ký đóng dấu nên bên bạn chưa ký đóng dấu nhé.