[Hỏi] Cty Mình Bảo Đóng Bh Theo Quý, Mình Xin Nghỉ Hết Tháng 8, Và Công Ty Bảo Tháng 11 Mới Chốt Được Sổ Bảo Hiểm. Làm Sao Để Mình Chốt Sổ Bây Giờ Ạạ?

• Tạo bởi Phu Canh
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
P

Phu Canh

Guest
Mọi người cho mình hỏi với. Cty mình bảo đóng bh theo quý, mình xin nghỉ hết tháng 8, và công ty bảo tháng 11 mới chốt được sổ bảo hiểm. Mình đang muốn chốt sớm để làm bảo hiểm thất nghiệp thì phải làm gì giờ. Thực sự chưa bao giờ nghe đến việc sau ba tháng nghỉ cty mới chốt sổ bh.

Bình luận hay nhất
Mọi người cho mình hỏi với. Cty mình bảo đóng bh theo quý, mình xin nghỉ hết tháng 8, và công ty bảo tháng 11 mới chốt được sổ bảo hiểm. Mình đang muốn chốt sớm để làm bảo hiểm thất nghiệp thì phải làm gì giờ. Thực sự chưa bao giờ nghe đến việc sau ba tháng nghỉ cty mới chốt sổ bh.
Chào bạn, công ty nói như vậy được hiểu như sau bạn nhé: khi công ty đóng theo quy thì tức là tiền bảo hiểm của tháng 7 8 9 thì đến đầu tháng 10 họ mới gửi tiền lên bảo hiểm đóng và khi gửi tiền lên bảo hiểm đóng thì khi đó sổ mới chốt được, đang nợ tiền thì không thể chốt được. Vì hiện tại tiền bảo hiểm của tháng 7 8 9 thì chưa đóng nên gửi sổ lên họ cũng không chốt cho bạn ấy.Chắc tháng 11 bên công ty bạn mới chuyển tiền lên đóng thì khi đó mới chốt...
19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, công ty nói như vậy được hiểu như sau bạn nhé: khi công ty đóng theo quy thì tức là tiền bảo hiểm của tháng 7 8 9 thì đến đầu tháng 10 họ mới gửi tiền lên bảo hiểm đóng và khi gửi tiền lên bảo hiểm đóng thì khi đó sổ mới chốt được, đang nợ tiền thì không thể chốt được. Vì hiện tại tiền bảo hiểm của tháng 7 8 9 thì chưa đóng nên gửi sổ lên họ cũng không chốt cho bạn ấy.Chắc tháng 11 bên công ty bạn mới chuyển tiền lên đóng thì khi đó mới chốt sổ được.

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, đóng theo quý tức là, tiền BHXH của quý 3 (tháng 7 8 9) thì sang đầu tháng 10 hoặc tháng 11 công ty em mới đóng lên BHXH. Và khi đóng đủ tiền lên BHXH thì sổ mới chốt được. giờ họ báo giảm cho em rồi nhưng nếu tiền chưa đóng lên thì gửi sổ bảo hiểm lên cũng không chốt được cho em đâu em ạ.
Giục công ty tháng 10 đóng sớm và chốt trả sổ cho em để kịp làm trợ cấp thất nghiệp thôi em ạ