[Hỏi] Cty đã chốt sổ nhưng khi trả sổ không có tờ rời quá trình đóng bhxh ở công ty này mà chỉ có quá trình đóng ở cty cũ trước đó. Có ảnh hưởng gì ko ạ?

• Tạo bởi Luu minh anh
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
L

Luu minh anh

Guest
E nghỉ công ty từ tháng 2/2021, cty đã chốt sổ nhưng khi trả sổ em không thấy có tờ rời quá trình đóng bảo hiểm ở công ty này mà chỉ có quá trình đóng ở cty cũ trước đó. E đi làm chỗ này được 2 năm, nghỉ thai sản xong e nghỉ hẳn luôn và đã lĩnh tiền thai sản. M.n cho em hỏi có vấn đề gì ở đây ko ạ?

Bình luận hay nhất
Chào bạn, trường hợp này mình đoán chắc là công ty chưa làm thủ tục chốt cho bạn ấy bạn ạ. Do đó, 1 là bạn lên trên BHXH tra cứu để biết tình trạng sổ của bạn chính xác, 2 là bạn yêu cầu công ty kiểm tra và chốt lại cho bạn nhé. Chứ nếu đã chốt sổ thì phải có tờ rời trong sổ ghi đầy đủ quá trình đóng BHXH ở công ty đó.
19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, trường hợp này mình đoán chắc là công ty chưa làm thủ tục chốt cho bạn ấy bạn ạ. Do đó, 1 là bạn lên trên BHXH tra cứu để biết tình trạng sổ của bạn chính xác, 2 là bạn yêu cầu công ty kiểm tra và chốt lại cho bạn nhé. Chứ nếu đã chốt sổ thì phải có tờ rời trong sổ ghi đầy đủ quá trình đóng BHXH ở công ty đó.

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Bạn ơi, nếu công ty đã chốt sổ cho bạn rồi thì trên sổ phải có các tờ rời chứ nhỉ sao mà khi công ty trả sổ lại không có các tờ rời. Nên vấn đề đăt ra là: liệu công ty đã chốt sổ cho bạn chưa hay chỉ nói với bạn thể. Bạn cần check lại với bên nhân sự hoăc câm sổ lên BHXH mà check xem có trục trặc gì không? Bạn làm sớm đi nhé, bởi bắt buộc phải ghi nhận quá trình đóng vào sổ bHXH đó bạn, không thì ma