[Hỏi] Cty Cho Xác Nhận Cũng Là 105 Tháng. Nhưng Hôm Nay Em Xem Trên Hệ Thống Cty Làm Cho Có 44 Tháng. Như Vậy Là Sai Hay Nhầm Lẫn Gì Không?

• Tạo bởi Quyền Chiến
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Q

Quyền Chiến

Guest
Các anh chị cho em hỏi là. Số tháng đóng bảo hiểm thất nghiệp chưa lấy là 105 tháng. Hôm trước cty cho xác nhận cũng là 105 tháng. Nhưng hôm nay em xem trên hệ thống cty làm cho có 44 tháng. Như vậy là sai hay nhầm lẫn gì không? Giờ e phải làm thế nào nhỉ. E đang nghỉ thai sản mà gọi lên cty không được

19/3/21
1,768
24
38
Các anh chị cho em hỏi là. Số tháng đóng bảo hiểm thất nghiệp chưa lấy là 105 tháng. Hôm trước cty cho xác nhận cũng là 105 tháng. Nhưng hôm nay em xem trên hệ thống cty làm cho có 44 tháng. Như vậy là sai hay nhầm lẫn gì không? Giờ e phải làm thế nào nhỉ. E đang nghỉ thai sản mà gọi lên cty không được
ủa sai chứ bạn, nhầm lẫn gì. Vì bên Bảo hiểm sẽ gửi mẫu 01 về công ty có số tháng đóng bảo hiểm thất nghiệp của người lao động để công ty đối chiếu và làm trợ cấp cho người lao động mà. Vậy nên, nếu giấy tờ của bạn là 105 tháng thì khả năng công ty làm hồ sơ của bạn bị sai ấy

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
em hỏi lại công ty em là danh sách mẫu 01 bên bảo hiểm gửi về thì là 105 hay là 44 tháng thế/ Nếu họ gửi về là 105 tháng mà được giải quyết 44 tháng thì có thể có nhầm lẫn ở khâu xử lý rồi em ạ