[Hỏi] Công ty em thỏa thuận nghỉ không lương qua điện thoại, khi nộp hồ sơ trên cổng dịch vụ công lại bắt buộc phải nộp kèm văn bản. E phải làm ntn?

• Tạo bởi Thanh My
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
T

Thanh My

Guest
Các anh chị ơi cho em hỏi ạ. Công ty em thỏa thuận nghỉ không lương qua điện thoại (em có note trong phần ghi chú mẫu 05) tuy nhiên khi nộp hồ sơ trên cổng dịch vụ công lại bắt buộc nộp kèm văn bản thỏa thuận tạm hoãn. Bây giờ phải làm thế nào ạ??

Bình luận hay nhất
Các anh chị ơi cho em hỏi ạ. Công ty em thỏa thuận nghỉ không lương qua điện thoại (em có note trong phần ghi chú mẫu 05) tuy nhiên khi nộp hồ sơ trên cổng dịch vụ công lại bắt buộc nộp kèm văn bản thỏa thuận tạm hoãn. Bây giờ phải làm thế nào ạ??
Chào bạn, nghỉ không lương hay tạm hoãn hợp đồng phải có văn bản bạn ạ, không thẻ ghi là có thỏa thuận bằng miệng, hay qua điện thoại được đâu bạn ạ. Họ yêu cầu như vậy là đúng rồi.
Nếu giãn cách không ký được thì chữ ký xử lý được mà bạn, cứ làm hồ sơ cho đầy đủ nha bạn

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, nghỉ không lương hay tạm hoãn hợp đồng phải có văn bản bạn ạ, không thẻ ghi là có thỏa thuận bằng miệng, hay qua điện thoại được đâu bạn ạ. Họ yêu cầu như vậy là đúng rồi.
Nếu giãn cách không ký được thì chữ ký xử lý được mà bạn, cứ làm hồ sơ cho đầy đủ nha bạn

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
Hiện tại theo quy định của Bộ luật lao động 2012 làm gì có quy định nào vê việc nghỉ không lương qua điện thoại hay zalo, email đâu em. Do đó, bên em cần hợp thức hóa đủ hồ sơ cho người lao động nhận trợ cấp nhé.
Về vấn đề chữ ký dễ mà????