[Hỏi] Công Ty E Ở Hà Nam, Có NLĐ Nhà Ở Hà Nội Do Chỉ Thị Giãn Hà Nội Nên Không Thể Đi Làm Được. Vậy NLĐ Đó Có Được Hưởng Trợ Cấp Theo Qd 23 Không Ạ?

  • Tạo bởi Nguyễn Ngọc Nhi
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
19/3/21
1,768
24
38
E chào cả nhà
Mọi người cho e hỏi trường hợp như này ạ
Công ty e ở Hà Nam, có người lao động nhà ở Hà Nội do chỉ thị giãn cách toàn thành phố Hà Nội nên người lao động không thể đi làm được (Nghỉ việc không hưởng lương). Vậy NLĐ đó có được hưởng trợ cấp theo qd 23 không ạ?
Hưởng theo quyết định 23 thì có được hưởng đó bạn nha, nhưng danh sách những đối tượng như bạn ấy thì đợt sau họ mới giải quyết còn đợt đầu là họ ưu tiên giải quyết cho những đối tượng đi làm bình thường trước nha bạn.
 

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
E chào cả nhà
Mọi người cho e hỏi trường hợp như này ạ
Công ty e ở Hà Nam, có người lao động nhà ở Hà Nội do chỉ thị giãn cách toàn thành phố Hà Nội nên người lao động không thể đi làm được (Nghỉ việc không hưởng lương). Vậy NLĐ đó có được hưởng trợ cấp theo qd 23 không ạ?
Quyết định 23 là theo Nghị quyết 68 à bạn, họ được hưởng theo Điều 17 cho đối tượng ngừng việc đó bạn. Được hỗ trợ 1 triệu thì phải bạn ạ, bạn làm chế độ cho họ nha bạn