[Hỏi] Công Ty Được Nợ BHXH Trong Bao Lâu Ạ?

• Tạo bởi Thành Thái
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
T

Thành Thái

Guest
Các anh chị cho em hỏi. Công ty được nợ BHXH trong bao lâu ạ? Nếu hết thời gian được nợ mà vẫn ko đóng được thì Công ty sẽ thế nào ạ? Ví dụ giờ em nghỉ việc ở Cty đang nợ, để sang Cty khác làm việc và đóng BH thì em cần làm gì để chốt được sổ cũ và nối sổ mới ạ. Em cảm ơn.

19/3/21
1,768
24
38
Các anh chị cho em hỏi. Công ty được nợ BHXH trong bao lâu ạ? Nếu hết thời gian được nợ mà vẫn ko đóng được thì Công ty sẽ thế nào ạ? Ví dụ giờ em nghỉ việc ở Cty đang nợ, để sang Cty khác làm việc và đóng BH thì em cần làm gì để chốt được sổ cũ và nối sổ mới ạ. Em cảm ơn.
Chào em, không có quy định về việc công ty được nợ tiền bảo hiểm trong bao lâu đâu em nhé, nếu công ty nợ thì sẽ bị tính lãi khi nào có tiền đóng sẽ phải đóng cả gốc và lãi. Và khi nào công ty cũ đóng hết tiền bảo hiểm thì em mới chốt được sổ ở công ty cũ và cầm sổ sang công ty mới để chốt em ạ

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, công ty muốn nợ bao lâu thì nợ bạn nhé, nợ thì sẽ bị tính lãi thôi chứ không có quy định giới hạn thời hạn trả nợ bạn nhé.
Sang công ty mới mà muốn chốt sổ bảo hiểm ở công ty cũ thì công ty cũ phải đóng hết tiền mới chốt được không thì cứ bị treo ở đó thôi bạn ạ