[Hỏi] Công ty 1 đóng cho em 10 tháng bảo hiểm,còn nợ 4 tháng.Em có đi chốt được tờ rời 10 tháng kia rồi. Tính bỏ 4 tháng kia có đc ko ạ?

• Tạo bởi Thanh Lộc
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
T

Thanh Lộc

Guest
Công ty 1 đóng cho em 10 tháng bảo hiểm,còn nợ 4 tháng.Em có đi chốt được tờ rời 10 tháng kia rồi.Để nối vào cty 2 chốt để lấy tờ rời ở cty 2( vì em cũng nghỉ cty2 rồi)
Sao cty 2 k chốt cho em và bảo em phải chốt nốt 4 tháng kia thì cty2 mới chốt đc hả mn.Nếu em nói k cần 4 tháng kia nữa liệu có được k ạ

Bình luận hay nhất
Công ty 1 đóng cho em 10 tháng bảo hiểm,còn nợ 4 tháng.Em có đi chốt được tờ rời 10 tháng kia rồi.Để nối vào cty 2 chốt để lấy tờ rời ở cty 2( vì em cũng nghỉ cty2 rồi)
Sao cty 2 k chốt cho em và bảo em phải chốt nốt 4 tháng kia thì cty2 mới chốt đc hả mn.Nếu em nói k cần 4 tháng kia nữa liệu có được k ạ
Chào em, về nguyên tắc em phải chốt đầy đủ thời gian đóng bảo hiểm ở các công ty cũ thì em mới chốt được tiếp ở công ty mới em ạ, Còn vấn đề em muốn bỏ 4 tháng kia thì không được đâu em ạ, buộc phải chốt vào em nhé, chị chưa thấy có quy định nào của bảo hiểm xã hội về việc cho bỏ 4 tháng nợ em ạ

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, về nguyên tắc em phải chốt đầy đủ thời gian đóng bảo hiểm ở các công ty cũ thì em mới chốt được tiếp ở công ty mới em ạ, Còn vấn đề em muốn bỏ 4 tháng kia thì không được đâu em ạ, buộc phải chốt vào em nhé, chị chưa thấy có quy định nào của bảo hiểm xã hội về việc cho bỏ 4 tháng nợ em ạ

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, 4 tháng kia chưa chốt buộc bạn phải chốt thì công ty thứ 2 này mới chốt được cho bạn, không thì gửi sổ lên là bảo hiểm họ trả sổ về bạn ạ. Với lại 4 tháng kia không bỏ dược đi đâu, phải về đó mà chốt thôi bạn ạ

19/3/21
1,768
24
38
dạ mà cty đó nợ bảo hiểm chưa đóng cho em có cách nào nói họ đóng đủ rồi chốt ko ạ :(( huhu
Khó lắm em ạ, nếu đóng được thì họ đã đóng và chốt cho nhân viên rồi em ạ. Vấn đề là bên bảo hiểm không cho đóng riêng 1 mình em để chốt cho em đâu mà họ bắt công ty đóng là phải đóng tất thì họ mới cho chốt.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
dạ mà cty đó nợ bảo hiểm chưa đóng cho em có cách nào nói họ đóng đủ rồi chốt ko ạ :(( huhu
Chờ thôi bạn ạ, vì đến mức họ nợ tiền bảo hiểm không đóng là công ty họ cũng khó khăn lắm rồi. Moi đâu ra tiền mà đóng bây giờ mà cũng không thể tự đóng riêng cho bạn được. Vậy nên đành chờ họ đóng đủ hoặc chờ bên cơ quan BHXH ra văn bản hướng dẫn thôi