[Hỏi] Con mình bị tại nạn nặng , lên xã mua thì xã trả lời ngoại huyện bảo bhyt này do nhà trường cấp , vậy giờ làm thế nào để tôi có thể mua được bhyt?

• Tạo bởi Ánh Duyên
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Á

Ánh Duyên

Guest
Cho mình hỏi chút. Bhyt học sinh đi học chưa vào năm học mới nên nhà trường không cấp bhyt, con mình bị tại nạn nặng , lên xã mua thì xã trả lời ngoại huyện bảo bhyt này do nhà trường cấp , vậy giờ làm thế nào để tôi có thể mua được bhyt

Bình luận hay nhất
Cho mình hỏi chút. Bhyt học sinh đi học chưa vào năm học mới nên nhà trường không cấp bhyt, con mình bị tại nạn nặng , lên xã mua thì xã trả lời ngoại huyện bảo bhyt này do nhà trường cấp , vậy giờ làm thế nào để tôi có thể mua được bhyt
Chào chị, BHYT của cháu là học sinh nên mua của nhà trường, mua thì dùng cả 1 năm chị ạ, thẻ của cháu vẫn còn hiệu lực đó chị ơi. Chị thử vào đây tra cứu hạn xem còn hạn sử dụng không chị nhé: https://baohiemxahoi.gov.vn/tracuu/pages/tra-cuu-thoi-han-su-dung-the-bhyt.aspx. Nữa là hiện tại BHYT triển khai trên app Bảo hiểm điện tử rồi bạn ạ, app VssID đó bạn
19/3/21
1,768
24
38
Chào chị, BHYT của cháu là học sinh nên mua của nhà trường, mua thì dùng cả 1 năm chị ạ, thẻ của cháu vẫn còn hiệu lực đó chị ơi. Chị thử vào đây tra cứu hạn xem còn hạn sử dụng không chị nhé: https://baohiemxahoi.gov.vn/tracuu/pages/tra-cuu-thoi-han-su-dung-the-bhyt.aspx. Nữa là hiện tại BHYT triển khai trên app Bảo hiểm điện tử rồi bạn ạ, app VssID đó bạn

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Đúng rồi chị ơi, vì con chị là học sinh nên ra xã họ không bán thẻ là đúng rồi ạ, nhưng thẻ học sinh của cháu là có hạn sử dụng đó chị ạ, chị kiểm tra lại hạn thẻ đi mà cho cháu điều trị. Hoăc chị gọi lên số 19006172 bên bảo hiểm họ tra cứu mã thẻ BHYT cho chị nhé