[Hỏi] Con E Được 1t E Nghỉ Việc K Được Hưởng BHTN Sau Này Con E Lớn E Đi Làm Cty Khác E Đóng Tiếp Bảo Hiểm Vào Sổ Cũ Này Thì Có Được Hưởng KO?

• Tạo bởi Trương mai chi
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
19/3/21
1,768
24
38
Các bác cho e hỏi con e được 1t e nghỉ việc k được hưởng bảo hiểm thất nghiệp sau này con e lớn e đi làm cty khác e đóng tiếp bảo hiểm vào sổ cũ này thì có được hưởng bảo hiểm thất nghiệp của những năm trước k ạ. Help me
Chào em, thời gian đóng BHTN của em những công ty trước mà em chưa nhận thì sau này khi em đóng tiếp và sẽ nhận là nhận hết luôn cả những năm trước đó đóng của công ty cũ nhé em.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Các bác cho e hỏi con e được 1t e nghỉ việc k được hưởng bảo hiểm thất nghiệp sau này con e lớn e đi làm cty khác e đóng tiếp bảo hiểm vào sổ cũ này thì có được hưởng bảo hiểm thất nghiệp của những năm trước k ạ. Help me
Chào em, khi em chưa làm thủ tục rút tiền bảo hiểm thát nghiệp trong sổ ra thì vẫn được bảo lưu quá trình đóng đó ở trong sổ bảo hiểm và sau này khi mà em đi làm chỗ khác và nghỉ việc nếu em đủ điều kiện thì em sẽ được lãnh tất tiền bảo hiểm thất nghiệp ở cả cong ty mới và công ty cũ em nhé