[Hỏi] Có Thẻ Chăm Sóc Sức Khỏe Nào Có Thể Mua Cho Bệnh Nhân Đang Chạy Thận Không Mọi Người Ơi?

• Tạo bởi Phan Anh Luu
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
19/3/21
1,768
24
38
Có thẻ chăm sóc sức khỏe nào có thể mua cho bệnh nhân đang chạy thận không mọi người ơi?
Chào bạn, thứ mà bạn đang tìm kiếm gần như là không có, bởi người mua bảo hiểm mà có bệnh nền sẵn hoặc đang chữa trị bệnh tật thì sẽ bị loại trừ bệnh đó hoặc từ chối bảo hiểm. Bởi khách hàng phải bỏ tiền ra để chạy thận, chữa trị bệnh đó là rất nhiều tiền nên khách hàng muốn mua bảo hiểm để giảm bớt chi phí đó trong viên. Vì vậy, thẻ BHYT nhà nước là thẻ có phạm vi hỗ trợ rộng nhất mà còn không có chính sách đó thì bảo hiểm nhân thọ càng không nhé em.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Có thẻ chăm sóc sức khỏe nào có thể mua cho bệnh nhân đang chạy thận không mọi người ơi?
Không bạn ạ, chỉ có BHYT nhà nước mới bán cho những người đã bị bệnh và vẫn được hưởng các quyền lợi của thẻ bảo hiểm y tế em ạ. Còn đối với các công ty bảo hiểm nhân thọ hoặc phi nhân thọ thì: họ là công ty kinh doanh bảo hiểm, do đó họ loại trừ các trường hợp đem lại rủi ro cho họ, do đó, họ không nhận bảo vệ cho những người đã bị bệnh đâu em ạ.