[Hỏi] Có thể bảo lưu 3 tháng bhtn chưa nhận ko nhỉ? Và bảo lưu như nào?

• Tạo bởi Hải Trị
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
H

Hải Trị

Guest
Có chút vấn đề nhờ mọi người tham khảo
Mình nhận dc 4 tháng trợ cấp thất nghiệp rồi .còn 3 tháng nữa mà mình đi cty dùi mà tờ giấy ký hợp đồng có nghi rõ ngày 22/7/2021...mà tờ đó lúc đó phía cty phát cho 2 tờ .để mình tự ghi thông tin rồi báo thu lại và đợi giám đốc ký ...và đưa cho bọn mình 1 tờ mà giờ cả xưởng trưa thấy ai dc nhận cả liệu 3 tháng đó có được bảo lưu k nhỉ ..vì bên trung tâm bảo có giấy hợp đồng phải mang xuống dc bảo lưu k là mất 3 tháng ..trong vòng 3 ngày kể từ ngày ký hợp đồng

Bình luận hay nhất
Mình nhận dc 4 tháng trợ cấp thất nghiệp rồi .còn 3 tháng nữa mà mình đi cty dùi mà tờ giấy ký hợp đồng có nghi rõ ngày 22/7/2021...mà tờ đó lúc đó phía cty phát cho 2 tờ .để mình tự ghi thông tin rồi báo thu lại và đợi giám đốc ký ...và đưa cho bọn mình 1 tờ mà giờ cả xưởng trưa thấy ai dc nhận cả liệu 3 tháng đó có được bảo lưu k nhỉ ..vì bên trung tâm bảo có giấy hợp đồng phải mang xuống dc bảo lưu k là mất 3 tháng ..trong vòng 3 ngày kể từ ngày ký hợp đồng
Chào bạn, nếu chưa có hợp đồng thì bạn cứ đến khai báo và nhận tiền thất nghiệp bình thường nhé, nhớ nói với họ là có việc làm rồi nhưng hợp đồng công ty chưa trả do chưa trình được giám đốc ký, sau đó khi nào bạn có hợp đồng thì...
19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, nếu chưa có hợp đồng thì bạn cứ đến khai báo và nhận tiền thất nghiệp bình thường nhé, nhớ nói với họ là có việc làm rồi nhưng hợp đồng công ty chưa trả do chưa trình được giám đốc ký, sau đó khi nào bạn có hợp đồng thì cầm xuống trung tâm để dừng hưởng và hoàn lại tiền những tháng có việc làm rồi mà vẫn nhận là được. Vẫn được bảo lưu không ảnh hưởng bạn ạ

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, bạn cứ lên trung tâm dịch vụ việc làm thông báo việc làm hàng tháng đúng như lịch hẹn của họ. Sau đó bạn báo với trung tâm là bạn đã có việc làm rồi nhưng mà công ty chưa đưa lại hợp đồng nên là bạn chưa thể cầm hợp đồng đến trung tâm được. Sau đó họ sẽ hướng dẫn chị cách làm cụ thể nhé chị