[Hỏi] Có sản phẩm bảo hiểm nhân phọ hoặc phi nhân nào KHÔNG loại trừ các bệnh lý có sẵn của khách hàng không?

Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm

Thu Hoai

Thành viên mới
16/3/21
2
1
3
Mọi người cho mình hỏi, có sản phẩm bảo hiểm nhân phọ hoặc phi nhân nào KHÔNG loại trừ các bệnh lý có sẵn của khách hàng không? Vì thực thế, rất nhiều người không thể quản trị được hồ sơ bệnh lý dẫn đến không khai báo hoặc khai báo thiếu và khi đòi quyền lợi bảo hiểm thì xảy ra tranh cãi. Ai biết thì hỗ trợ mình phần này với ạ!

Bình luận hay nhất
Mình nghĩ khó đấy bạn vì làm vậy có nghĩ là bị đâm xe rồi tài xế mới đi mua bảo hiểm. Chắc không công ty bảo hiểm nào chịu đâu :)
19/3/21
1,768
24
38
Theo mình được biết thì đối với sản phẩm bảo hiểm sức khỏe hoặc bảo hiểm bệnh nghiểm nghèo sẽ bị loại trừ bệnh lý sẵn có của bạn nên chắc chắn 1 điều b sẽ không được bảo vệ đối với bệnh lý sẵn có trong sản phẩm bảo hiêm nhân thọ.
Tuy nhiên bạn có thể cân nhắc đến bảo hiểm xã hội của nhà nước bạn nhé vì bảo hiểm xã hội không loại trừ bệnh lý có sẵn của bạn, mà chỉ cần bạn tham gia bhxh và đáp ứng điều kiện luật định là dc hưởng rồi. Đây là ưu điểm của bhxh nhà nước bạn ạ

Thu Hoai

Thành viên mới
16/3/21
2
1
3
Theo mình được biết thì đối với sản phẩm bảo hiểm sức khỏe hoặc bảo hiểm bệnh nghiểm nghèo sẽ bị loại trừ bệnh lý sẵn có của bạn nên chắc chắn 1 điều b sẽ không được bảo vệ đối với bệnh lý sẵn có trong sản phẩm bảo hiêm nhân thọ.
Tuy nhiên bạn có thể cân nhắc đến bảo hiểm xã hội của nhà nước bạn nhé vì bảo hiểm xã hội không loại trừ bệnh lý có sẵn của bạn, mà chỉ cần bạn tham gia bhxh và đáp ứng điều kiện luật định là dc hưởng rồi. Đây là ưu điểm của bhxh nhà nước bạn ạ
vâng mình cũng nghĩ thế, mình hỏi cho chắc hơn thôi, cảm ơn nha

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới