[Hỏi] Có Phải Sau Sinh Phải Đi Làm Đóng Tiền Bảo Hiểm Tháng Đầu Tiên Sau Khi Mình Đi Làm Lại Thì Mới Được Tiền Dưỡng Sức Sau Sinh Phải Ko Ạ?

• Tạo bởi Phùng Hoàng Khanh
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
P

Phùng Hoàng Khanh

Guest
Mọi người ơi cho e hỏi. E nghỉ sinh từ mùng 1/7/2021.Đến ngày 1/1/2022 e phải đi làm . mà do e là f1 cty cho nghỉ 1 thời gian có thể là 1tháng. Có phải sau sinh phải đi làm đóng tiền bảo hiểm tháng đầu tiên sau khi mình đi làm lại thì mới được tiền dưỡng sức sau sinh phải ko ạ .e còn 15 ngày phép có thể cty sẽ trừ hết phép sau mới cho nghỉ ko lương 1tháng đó ạ .một nửa tháng là nghỉ phép thì liệu cty có đóng bh cho mình ko ạ. Ở nhà dịch giã được thêm đồng nào hay đồng ấy mà nghe thông tin ko được tiền dưỡng sức e buồn quá ạ. A biết hay có hoàn cảnh như e mà được tiền ko ạ. E cảm ơn

19/3/21
1,768
24
38
Mọi người ơi cho e hỏi. E nghỉ sinh từ mùng 1/7/2021.Đến ngày 1/1/2022 e phải đi làm . mà do e là f1 cty cho nghỉ 1 thời gian có thể là 1tháng. Có phải sau sinh phải đi làm đóng tiền bảo hiểm tháng đầu tiên sau khi mình đi làm lại thì mới được tiền dưỡng sức sau sinh phải ko ạ .e còn 15 ngày phép có thể cty sẽ trừ hết phép sau mới cho nghỉ ko lương 1tháng đó ạ .một nửa tháng là nghỉ phép thì liệu cty có đóng bh cho mình ko ạ. Ở nhà dịch giã được thêm đồng nào hay đồng ấy mà nghe thông tin ko được tiền dưỡng sức e buồn quá ạ. A biết hay có hoàn cảnh như e mà được tiền ko ạ. E cảm ơn
em cứ xin công ty cho nghỉ 15 ngày phép năm đi, sau đó xin công ty chấm 1 2 công nữa sau đó để đóng tiền bảo hiểm tháng đó. (nói chung là 1/2022 phải đóng bảo hiểm mới được dưỡng sức nhé). Em gọi công ty và thỏa thuận với công ty là được

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
ĐÚng là sau khi nghỉ sinh đi làm lại thì tháng đó phải đóng bảo hiểm mới được nhận tiền dưỡng sức em ạ. Do đó, em chỉ cần nói chuyện với công ty xin đóng bảo hiểm của tháng đó là được nhé, sẽ được nhận tiền dưỡng sức. DÙ bỏ toàn bộ tiền đóng ra vẫn lãi