[Hỏi] Có BHNT nào em mua ở VN nhưng có thể bảo vệ cả trong thời gian em đang ở châu Âu không ạ?

• Tạo bởi Nhựt Huy
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
N

Nhựt Huy

Guest
Chào anh chị. Em năm nay 26 tuổi và năm sau sẽ đi du học ở châu Âu. Trước đó em muốn tham gia BHNT mua tại Việt Nam. Em có 2 câu hỏi ạ:

1) Có BHNT nào em mua ở VN nhưng có thể bảo vệ cả trong thời gian em đang ở châu Âu không ạ? Ví dụ như khi ở châu Âu em gặp vấn đề cần nhập viện này nọ thì có loại BH nào chi trả chi phí đó hay không ạ?

2) Trước khi tham gia BHNT thì cần khám sức khỏe, chi phí đó là em chi trả hay công ty BH sẽ trả ạ?
A/c cho em hỏi là: Lao động nam có vợ sinh con, nhưng do dịch không về được và vẫn đi làm thì có được hưởng chế độ nghỉ 5 ngày đó từ BHXH không ạ?

Bình luận hay nhất
Chào anh chị. Em năm nay 26 tuổi và năm sau sẽ đi du học ở châu Âu. Trước đó em muốn tham gia BHNT mua tại Việt Nam. Em có 2 câu hỏi ạ:

1) Có BHNT nào em mua ở VN nhưng có thể bảo vệ cả trong thời gian em đang ở châu Âu không ạ? Ví dụ như khi ở châu Âu em gặp vấn đề cần nhập viện này nọ thì có loại BH nào chi trả chi phí đó hay không ạ?

2) Trước khi tham gia BHNT thì cần khám sức khỏe, chi phí đó là em chi trả hay công ty BH sẽ trả ạ?
A/c cho em hỏi là: Lao động nam có vợ sinh con, nhưng do dịch không về được và vẫn đi làm thì có được hưởng chế độ nghỉ 5 ngày đó từ BHXH không ạ?
Chào bạn, vấn đề của bạn mình tư vấn như sau:
1. Bảo hiểm nhân thọ mua ở Việt Nam vẫn có thể bảo vệ ở các nước châu âu được với điều kiện công ty bảo...
19/3/21
1,768
24
38

Chào bạn, vấn đề của bạn mình tư vấn như sau:
1. Bảo hiểm nhân thọ mua ở Việt Nam vẫn có thể bảo vệ ở các nước châu âu được với điều kiện công ty bảo hiểm đó có phát triển tại các quốc gia đó bạn nhé (cái này bạn nên tìm hiểu kỹ xem công ty bảo hiểm bạn đinh tham gia có ở quóc gia bạn định đi du học không, nếu có đương nhiên bạn sẽ được chi trả quyền lợi rồi, ví dụ như ốm đau nhập viện thì sẽ được thanh toán quyền lợi tương ứng tại các bệnh viện có liên kết, bảo lãnh trực tiếp).
2. Khi khám sức khỏe thẩm định thì bên công ty bảo hiểm nhân thọ sẽ chịu chi phí bạn nhé nhưng không phải ai cũng phải đi khám sức khỏe đâu trừ khi bạn có tiểu sử, tiểu sử bệnh trước.
Lưu ý: do bạn định đi du học nên bạn phải khai báo thông tin này nhé, vì nơi ở,nơi làm việc sẽ ảnh hưởng đến phí đóng bảo hiểm.

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38

Chào bạn, vấn đề của bạn mình hỗ trợ như sau:
1. Bạn mua được ở VN và dùng ở các nước châu âu được bạn nhé nhưng với điều kiện hệ thống bảo lãnh của công ty bảo hiểm đó phải có ở quốc gia mà bạn đi du học nhé
2. Việc khám thẩm định sức khỏe tùy từng trường hợp mới phải đi khám bạn ạ nên là phí sẽ do công ty bảo hiểm trả nhé