[Hỏi] Có Anh Chị Nào Làm Thủ Tục Ốm Đau Cho NLĐ Là F0 Cho Em Hỏi Ạ

• Tạo bởi Nguyên ming nghĩa
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
N

Nguyên ming nghĩa

Guest
Có anh chị nào làm thủ tục ốm đau cho NLĐ là F0 cho em hỏi ạ.Vì Bên em ngày nghỉ tuần là 1/2 thứ 7 và CN nên khi em điền ngày nghỉ hưởng lương trợ cấp là 5.5 ngày thì phần mềm k cho điền, hỏi hỗ trợ phần mềm thì họ báo ngày phải là số nguyên. Vậy anh chị nào gặp trường hợp này chưa ạ, hay phải chịu thiệt nửa ngày ạ?

19/3/21
1,768
24
38
Có anh chị nào làm thủ tục ốm đau cho NLĐ là F0 cho em hỏi ạ.Vì Bên em ngày nghỉ tuần là 1/2 thứ 7 và CN nên khi em điền ngày nghỉ hưởng lương trợ cấp là 5.5 ngày thì phần mềm k cho điền, hỏi hỗ trợ phần mềm thì họ báo ngày phải là số nguyên. Vậy anh chị nào gặp trường hợp này chưa ạ, hay phải chịu thiệt nửa ngày ạ?
Chào em, nếu em chỉ làm nửa ngày thứ 7 thì coi như cả ngày thử 7 vẫn là ngày làm việc em nhé, còn chủ nhật mới là ngày nghỉ hằng tuần của bên em. vậy, khi làm hồ sơ thì em chỉ trừ 1 ngày chủ nhật còn thứ 7 vẫn tính nguyên ngày làm việc nhé em

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, bên phần mềm nói hỗ trợ vậy là đúng rồi bạn nhé, vì hiên luật bảo hiểm không cho hưởng lẻ ngày nhé, nên bên bạn làm 1/2 thứ 7 thì coi như ngày thứ 7 vẫn làm full ngày và bạn hoàn toàn có thể ghi ngày nghỉ hằng tuần là CN và hưởng cả ngày thứ 7 luôn bạn nhé, lợi mà lại không sai luật nhé