[Hỏi] Chồng Em Nghỉ Chăm Vợ Đẻ 4 Hôm Theo Chế Độ Của Bhxh. Hôm Nay Lấy Bảng Lương Thì Công Ty Trừ Tiền Lương Cơ Bản, Trừ Tiền Chuyên Cần...

• Tạo bởi Yến Linh
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Y

Yến Linh

Guest
Em chào cả nhà ạ. Chuyện là em mới sinh con hôm 21/10. Chồng em nghỉ chăm vợ đẻ 4 hôm theo chế độ của bhxh. Hôm nay lấy bảng lương thì công ty trừ tiền lương cơ bản, trừ tiền chuyên cần và tất cả các khoản phụ cấp khác đều bị trừ với lí do làm ko đủ số công. Anh chị cho em hỏi, công ty tính lương như vậy có đúng ko ạ?

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Em chào cả nhà ạ. Chuyện là em mới sinh con hôm 21/10. Chồng em nghỉ chăm vợ đẻ 4 hôm theo chế độ của bhxh. Hôm nay lấy bảng lương thì công ty trừ tiền lương cơ bản, trừ tiền chuyên cần và tất cả các khoản phụ cấp khác đều bị trừ với lí do làm ko đủ số công. Anh chị cho em hỏi, công ty tính lương như vậy có đúng ko ạ?
Chào em, công ty làm như vậy là hoàn toàn đúng em nhé, vì chồng em nghỉ chế độ của bảo hiểm, 4 ngày nghỉ đó là chồng em được nhận tiền của bảo hiểm còn 4 ngày đó công ty không trả tiền công là đúng, vì chồng em có đi làm đâu mà trả tiền công, 4 ngày đó không đủ số công để đạt tiền chuyên cần thì không được trả tiền chuyên cần là đúng, còn các khoản phụ cấp cũng được tính theo ngày công, 4 ngày đó nghỉ chế độ bảo hiểm thì không được tính là đúng rồi em nhé, công ty không làm gì sai cả đâu nha em

19/3/21
1,768
24
38
Chào em, chồng em nghỉ là nghỉ chế độ của bảo hiểm và đương nhiên khi nghỉ như vậy không có ngày công ở công ty thì sẽ không được trả lương 4 ngày đó, 4 ngày đó sẽ không được tính chuyên cần và phụ cấp kèm theo. Họ tính vậy là đúng quy định của luật lao động rồi em nhé, không có gì sai cả, nếu chồng muốn nhận đủ lương và các khoản phụ cấp khác và chuyen cần thì không nghỉ chế độ bảo hiểm nữa

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới