[Hỏi] Cho Mình Hỏi Mọi Người Có Biết Trang Web Hay App Nào Giúp Mình So Sánh Giá Cả Các Gói Bảo Hiểm Không Ạ?

• Tạo bởi Công Thục
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Cho mình hỏi mọi người có biết trang web hay app nào giúp mình so sánh giá cả các gói bảo hiểm không ạ? Mình muốn mua bảo hiểm nhân thọ mà không biết công ty nào uy tín với giá cả hợp lý ấy ạ.
Chào bạn, không có web nào hoặc app nào có so sánh mức giá của các gói bảo hiểm đâu bạn ạ, vì bảo hiểm không giống như mua đồ mà có giá này nọ cụ thể đi so sánh. Do đó, bạn xem nhu cầu của mình thế thì thì tìm hiểu cac công ty bảo hiểm lớn rồi nhờ họ lên chương trình cho. Nếu thấy phù hợp với nhu cầu và khả năng tài chính thì chốt thôi.
Nói thật, phải những người có hiểu biết hay am hiểu về bảo hiểm khi xem các hợp đồng bảo hiểm của các hãng mới so sánh và đánh giá được nên mua theo loại nào bạn ạ, còn bình thường thì cũng hơi khó cho bạn.
Mình khuyên, hiện có rất nhiều người làm tư vấn về bảo hiểm (không phải đại lý bảo hiểm nhé). Họ có sự hiểu biết về pháp luật bảo hiểm nên khi xem các hợp đồng là họ sẽ có thể đánh giá và so sánh khách quan cho bạn nhé, bạn có thể cân nhắc phương án này trước khi đưa ra quyết định

19/3/21
1,768
24
38
Cho mình hỏi mọi người có biết trang web hay app nào giúp mình so sánh giá cả các gói bảo hiểm không ạ? Mình muốn mua bảo hiểm nhân thọ mà không biết công ty nào uy tín với giá cả hợp lý ấy ạ.
Chào bạn, không có app nào hay web nào có thể so sánh được phí bảo hiểm đau bạn ạ. Thêm nữa, bạn muốn tìm công ty uy tín thì cứ xem công ty nào lâu đời thì tìm hiểu ấy, Manulife, daichi, bảo việt, AIA ấy bạn nhé.

L

Lam Linh

Guest
Chào bạn, không có app nào hay web nào có thể so sánh được phí bảo hiểm đau bạn ạ. Thêm nữa, bạn muốn tìm công ty uy tín thì cứ xem công ty nào lâu đời thì tìm hiểu ấy, Manulife, daichi, bảo việt, AIA ấy bạn nhé.
Chào chị, chị có thể tham khảo so sánh bảo hiểm phi nhân thọ tại https://www.ezchoice.vn/ công khai giá theo nhu cầu của chị từ các công ty bảo hiểm nhé.

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới