[Hỏi] Cho mình hoi khi đi Khai báo BH thất nghiep lần 2,3 thì lên mạng seach đại 1 cty bất kì rồi ghi vào à mn?

• Tạo bởi Trần Văn Dũng
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Cho mình hoi khi đi Khai báo BH thất nghiep lần 2,3 thì lên mạng seach đại 1 cty bất kì rồi ghi vào à mn? Hay sao mn hướng dẫn mình với mình chưa có kinh nghiem
Cái này chỉ là thủ tục thôi mà bạn, bạn cứ xử lý cho đầy đủ nhé. Nhưng nếu có làm thế phải làm cho hợp lý nhé. Ví dụ chọn đơn vị nào gần với bạn và phù hợp với ngành nghề của bạn chẳng hạn. Đừng làm lộ quá nhé. Lưu ý: vấn đề của bạn làm là không đúng luật nên nếu có bị phát hiện thì chấp nhận nhé bạn
19/3/21
1,768
24
38
Cho mình hoi khi đi Khai báo BH thất nghiep lần 2,3 thì lên mạng seach đại 1 cty bất kì rồi ghi vào à mn? Hay sao mn hướng dẫn mình với mình chưa có kinh nghiem
Cái này chỉ là thủ tục thôi mà bạn, bạn cứ xử lý cho đầy đủ nhé. Nhưng nếu có làm thế phải làm cho hợp lý nhé. Ví dụ chọn đơn vị nào gần với bạn và phù hợp với ngành nghề của bạn chẳng hạn. Đừng làm lộ quá nhé. Lưu ý: vấn đề của bạn làm là không đúng luật nên nếu có bị phát hiện thì chấp nhận nhé bạn

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Bạn có thể làm như vậy cho đầy đủ thủ tục nhé, phải kê khai cả số điện thoại của công ty đó nữa đấy để bên trung tâm dịch vụ việc làm check xem có đúng bạn đã đến đó xin việc hay không đấy. trường hợp nếu rủi ro thì bạn sẽ không nhận được tiền thất nghiệp, vì thực tế bạn đang khai man mà

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới