[Hỏi] Cho Mình Hỏi Chút Thủ Tục Hưởng Chế Độ Sau Điều Trị Cô Vít Tại Nhà Của Người Lao Động (FO) Đóng BHXH Các Tỉnh (TP) Khác Đang Bàn Tán Xôn Xao...

• Tạo bởi Đinh Ngọc Linh
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Đ

Đinh Ngọc Linh

Guest
Cho mình hỏi chút thủ tục hưởng chế độ sau điều trị cô vít tại nhà của người lao động (FO) đóng BHXH các tỉnh (TP) khác đang bàn tán xôn xao làm đủ thủ tục theo yêu cầu để hưởng mà mình hỏi BẢO HIỂM XÃ HỘI TỈNH THÁI BÌNH cán bộ bảo hiểm trả lời thẳng thừng là “chưa có chế độ đấy nhé!”
Các bạn tỉnh khác đã làm và được BHXH chấp nhận hồ sơ cũng như đã giải quyết chế độ cho người lao động lên tiếng giúp mình xem “chế độ hưởng” đã có và thống nhất trên toàn quốc chưa nhé?

19/3/21
1,768
24
38
Cho mình hỏi chút thủ tục hưởng chế độ sau điều trị cô vít tại nhà của người lao động (FO) đóng BHXH các tỉnh (TP) khác đang bàn tán xôn xao làm đủ thủ tục theo yêu cầu để hưởng mà mình hỏi BẢO HIỂM XÃ HỘI TỈNH THÁI BÌNH cán bộ bảo hiểm trả lời thẳng thừng là “chưa có chế độ đấy nhé!”
Các bạn tỉnh khác đã làm và được BHXH chấp nhận hồ sơ cũng như đã giải quyết chế độ cho người lao động lên tiếng giúp mình xem “chế độ hưởng” đã có và thống nhất trên toàn quốc chưa nhé?
Chào bạn, chế độ f0 gì đó bản chất là chế độ ốm đau bạn ạ, vậy nên, muốn được hưởng ốm do covid thì cứ lên viện xin đầy đủ giấy tờ là giấy nằm viện nếu nằm viện hoặc giấy chứng nhận nghỉ việc hưởng BHXH làm là được nhé. Chứ thực tế không có chế độ nào riêng cho f0 như Nghị quyết 68 đâu nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, đây là chế độ ốm đau thông thường bạn nhé, covid cũng là một dạng bệnh lý cần phải chữa trị thôi mà, do đó là chế độ ốm đau thì bạn cứ làm như chế độ ốm đau bình thường là được. CÒn hiện tại không có chế độ gì với người điều trị covid đâu bạn nhé. Bạn đang nhầm lẫn 2 vấn đề này đó bạn