[Hỏi] Cho mình hỏi bhyt mình giờ theo khẩu nhà ck ở Hải dương mà cmnd mình ở thái nguyên thì mình vào viện có được bh k a?

• Tạo bởi an giang
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
A

an giang

Guest
Cho mình hỏi bhyt mình giờ theo khẩu nhà ck ở Hải dương mà cmnd mình ở thái nguyên thì mình vào viện có được bh k a?có phải làm thẻ cccd để theo địa chỉ hộ khẩu nhà Ck k sợ k khớp k dk bảo hiểm

Bình luận hay nhất
Cho mình hỏi bhyt mình giờ theo khẩu nhà ck ở Hải dương mà cmnd mình ở thái nguyên thì mình vào viện có được bh k a?có phải làm thẻ cccd để theo địa chỉ hộ khẩu nhà Ck k sợ k khớp k dk bảo hiểm
Chào bạn, cái này không ảnh hưởng đâu bạn ạ, bạn cứ cầm thẻ bảo hiểm và chứng minh thư/ căn cước đi vào viện được bạn nhé, căn cước công dân chỉ là giấy tờ tùy thân có ảnh để chứng minh nhân thân thôi mà bạn.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, cái này không ảnh hưởng đâu bạn ạ, bạn cứ cầm thẻ bảo hiểm và chứng minh thư/ căn cước đi vào viện được bạn nhé, căn cước công dân chỉ là giấy tờ tùy thân có ảnh để chứng minh nhân thân thôi mà bạn.

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
Chào em, căn cước của em không ảnh hưởng gì em nhé, em đi viện cứ cầm thẻ BHYT và căn cước đi là được nha. Trước chị cũng như em, thẻ BHYT ở 1 nơi, chứng minh thư ở quê để mà vào viện vẫn được hưởng BHYT bình thường.